หัวข้อ: ไปมาลาไหว้ ขออำลาบ้านมหาค่ะ

ดวงดาว The Star ไปมาลาไหว้ ขออำลาบ้านมหาค่ะ

สิงสถิตย์อยู่เวบบ้านมหามาหลายปี ทำให้คิดถึงบ้านเกิด ชนบท คิดฮอดยาย วิถีการดำรงชีวิตตอนที่ยังเป็นเด็กน้อยที่ยอมรับว่าห่างหายไปในช่วงเวลาที่ผ่านมาค่ะ ดีใจหลายๆที่ได้พบพ้อพี่น้องบ้่นมหาหลายๆท่าน และขอบคุณเวบมาสเตอร์ที่สร้างเวบนี้ขึ้นมาค่ะ แต่คงถึงคราวที่ต้องขอกล่าวอำลาค่ะ และขออโหสิต่อการกระทำไม่ว่าด้วยกาย ด้วยวาจา ที่อาจจะตั้งใจและไม่ได้ตั้งใจด้วยค่ะ:*-
    LET IT BE...

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    เอ๋า มะว่าแนวนั้นน้อค่ะ พักหลังๆ เวบแฮ่งเหงาๆอยู่เนาะ
    สมาชิกเก่าๆหายหน้าหายตาไป เหลือพอสิได้เว่าแซวกันนับคนได่เลยค่ะ
    จั่งได๋กะแวะเวียนมาเยี่ยมยามถามข่าวกันบ้างกะยังดีเนาะค่ะ
    มองต่าง..อย่างปลง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    **** เอ๋าตี้มาไปง่ายไปดายคักเน๊าะ"ร้อยหมื่นพันไมล์ไกลบ้าน"
    ลุงใหญ่และพี่น้องบ้านมหากะขอขอบหมกขอบใจที่อยู่ยั้งยืน
    ยงเพื่อเว็ปของชุมชนคนอีสานและได่ฮ่วมทุกข์ฮ่วมสุขมานำกัน
    ลุงใหญ่กะเข้าใจงานเลี้ยงต้องมีวันเลิกลา.พบปะกันแล้วกะต้อง
    มีการจากเป็นธรรมดา.กะขอส่งทางซ่ำนี้พรได๋ดีพรได๋ประเสริฐ
    ขอให้พรนั่นดลบันดาลให้ "ร้อยหมื่นพันไมล์ไกลบ้าน" จงประ
    สพแต่ความสุขความเจริญตลอดไปครับ.ลาทีไม่ใช่ลาก่อน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น
    อ่านข้อความแล้วรู้สึกใจหายคะ ว่าง ๆ แวะมาเยี่ยมเยือนกันอีกนะคะ พี่สาวที่น่ารัก

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    สังสิไลลืมถิ่มเฮือนซานที่เคยอุ่น น้อนาง
    สิลาบ่าวพ่อฮ้างรึไปพ้อ ผุหล่อเหลา
    ลืมหละบ๊อควมเว้า ยามเหงาที่เคยจ่ม
    ฝากแต่เสียงลอยลมยินดีด้วย รวยร่ำให่ต่าวคืนเด๋อนางเด่อ..5555
    :,1-:,1-:,1-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pcalibration; 20-09-2013 at 10:32.

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    เอ๋า...คือว่าจังซั่นหล่ะน้อง จะลาไปไส ว่างๆก็เข้ามาเล่นปกติ เล่นบ้านมหา
    เล่นเฟชบุ๊ค ท่องเวบอื่นไปเรื่อยๆ ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน ม่วนๆแก้เหงา
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

Moderators
    บล็อก
    2
    ความเป็นหมู่กัน ความเอื้ออาทรต่อกันยังคงมีให้เสมอในบ้านมหาหลังนี้น้อจ้า
    น้องหน่อยคนงาม บ่ว่าสิไปไสมาไส ก็แวะมาทักทายมายามให่กำลังใจกันแนเด้อจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    เอ๋ามะซ่างว่าแท้อยู่บ่ออยู่กะสิถิ่มกันหนีล่ะฮิเนี่ย.....

Moderators สัญลักษณ์ของ สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน
    บล็อก
    30
    ใจหายค่ะพี่ ใครจะมาโพสต์ข้อความให้กำลังใจบีน้อ แวะมาทักทายกันบ้างนะคะพี่หน่อย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หลอดปอดป่อง
    บ่ต้องไปไสดอกครับ ยุนำกันนิหล่า

Tags for this Thread