คือตอนนี้จะลงเรียนวิทย์คอมน่ะครับ

แต่ยังไม่ค่อยจะรู้เกี่ยวกับรายละเอียดของสายนี้เลยอ่ะครับ

ใครพอจะร้หรือมีข้อแนะนำผมเรื่องเรียนหน่อยก้อดีครับ

แบบว่าควรลงเรียนตัวไหน หรือผมควรตั้งใจไปทางไหนเลย

ปล...ผมชอบที่จะเรียนรู้สิ่งใหม่ๆ มากเลยครับ

ตอนนี้กะลังหัดอ่านหนังสือพวกภาษาคอมพิวเตอร์อ่ะครับ

ใช้เป็นผิวเผินๆ แค่ VB.6 อ่ะครับ

อยากรู้จั๊กนิดนึงครับ ว่าถ้าจะหัดเขียนโปรแกรมควรเริ่มศึกษาที่ภาษาไหนก่อนดีครับ

(เรียนรามน้าค้าบบ)

ขอบคุณครับที่สละเวลามาอ่านและแนะนำครับ

....ขอบคุณคุณฟ้าสางมากครับ ที่มาแนะนำครับ 8) ผมจะพยายามนะ

...Zysss เซนบะออนไลน์....ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

ช่วงนี้กำลังฝึกอยู่อย่างขมักเขม้นไม่ได้เลยอ่ะครับ

เพราะติดงานประจำอยู่ ปล..พอจะแนหนังสือได้ไม๊ครับ แบบว่าของ สนพ. ไหนอธิบายเข้าใจง่ายกว่ากัน

ขอบคุณมากครับ