หัวข้อ: ผลการเรียนของน้องฝนลูกสาวหล่าจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว
    ยินดีกับเอื้อย ชื่มชมน้องฝน ครับ...
    ผลของการเอาใจใส่ดูแลครอบครวเป็นอย่างดี กะแสดงให้เห็นแล้วเนาะครับ ว่าครอบครัวเอื้อย เดินทางเป็นแบบอย่างที่ดี ให้ได้เบิ่งเป็นแนวทาง...
    ได้อ่านเรื่องราวดี ๆ กะรู้สึกดี ๆ ไปนำ ครับ...

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้า

ขอบคุณทุกท่านที่แวะมาให้กำลังใจกันเด้อจ้า

คุณคนคลองห้า :) เรื่องคู่ครองของลูกๆแล้วแต่บุพเพสันนิวาสน้อจ้า

คุณkamatep :) การครอบครองล้วนแต่ก่อให้เกิดทุกข์น้อจ้า

น้องปุ้ย :) เมื่อมีสมาธิ ปัญญาย่อมเกิดน้อจ้า

น้องเซียงเหมี่ยงฯ :) เอื้อยก็ฮักลูกๆบ่ต่างจากพ่อแม่ทุกคนน้อจ้า แต่เอื้อยขอเดินทางสายที่มีคุณธรรมนำหน้า คู่ไปกับความรับผิดชอบในหน้าที่ของตน พ่อแม่เฮ็ดให้เห็นเป็นตัวอย่าง สำคัญกว่าคำสอนน้อจ้า
    ขอบคุณสำหรับกำลังใจเด้อจ้า
    :*-

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ชื่นชมน้องนำค่ะพี่พวงพะยอม เป็นเด็กตัวอย่างอิหลีค่ะ
    มองต่าง..อย่างปลง

Moderators สัญลักษณ์ของ สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน
    บล็อก
    30
    เรียนเก่งทั้งพี่ทั้งน้องยอมรับว่าได้อะไรหลายๆอย่างจาการอ่านกระทู้ของพี่ บางก็ขอเอาเทคนิคเอาไปปรับใช้สอนลูกในบางเรื่องค่ะ แม้ว่าเขาจะยังเล็กแค่สี่ขวบกว่าๆแต่บีว่าปั้นตอนดินเหนียวมันยังไม่แห้งคงจะดีกว่า ตอนที่มันแห้งแข็งไม่เป็นท่า ขอให้หลานทั้งสองเจริญๆสมกับที่แม่และพ่อตั้งใจปั้นให้เป็นประติมากรรมที่งดงามจ้ะ

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้า

น้องมิค :) ขอบคุณหลายๆสำหรับกำลังใจเด้อจ้า

น้องบี :) ความดีมีคุณค่ากว่าทุกอย่างน้อจ้า ความเก่งยังเป็นรอง
    ถ้าขยันหมั่นเพียร เอาชนะศัตรูคือความเกียจคร้าน และสิ่งล่อใจในทางไม่ดีได้
    ผู้ปกครองควรมีเวลาเอาใจใส่ใกล้ชิด เพราะสิ่งแวดล้อมทุกวันนี้มีภัยมีอันตรายรอบด้านจ้า
    เมื่อบรรลุนิติภาวะแล้ว ก็ต้องสามารถดูแลพึ่งพาตนเองได้ เพราะพ่อแม่ไม่ได้อยู่ด้วยนลอดเวลา