วิจารณ์มวยไทย7สีอาทิตย์ที่ 2 มีนาคม2557 โดย ตรี ศรีเมืองใหม่
1.ฤทธิเดช ม.ภูวนานายพลขอนแก่น 116ป.
แพ้น็อก ต้อมศักดิ์ ส.วุฒิพงศ์ จ.ศรีสะเกษ
ชนะคะแนน แก่นศักดิ์ ศักดิ์รังสิต วิถีไทย
ชนะคะแนน ประสพโชค พี.เค.แสนชัยมวยไทย 26 ม.ค.57 ช่อง7สี
จะชนะ
ลมหวน ศิษย์ลมหนาว 116ป.
ชนะคะแนน คชสาร เกียรติบุญธรรม จ.ระยอง
ชนะคะแนน โจโจ้ ส.สำนักบก จงชลบุรี
แพ้คะแนน มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาแดง 26 ม.ค.57 ช่อง7สี

2.เด่นคลองแห ว.วิชยานฤพล 116ป.
ชนะคะแนน เหลี่ยมเพชร ส.สริญญา จ.นครศรีฯ
ชนะคะแนน วุฒิเดชเล็ก ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ จ.สงขลา
ชนะน็อก1บ้านดอน ลูกบ้านใหญ่ 26 ม.ค.57 ช่อง7สี
จะแพ้
มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาแดง 116ป.
แพ้คะแนน รุ่งฤทธิ์ ส.เพ็ญประภา จ.ร้อยเอ็ด
แพ้คะแนน ธนูศึกเล็ก อ.ขวัญเมือง จ.ร้อยเอ็ด
ชนะคะแนน ลมหวน ศิษย์ลมหนาว 26 ม.ค.57 ช่อง7สี

3.โบวี่ สก.สุไหงยิม 115ป.
แพ้คะแนน น้ำเพชร ส.ธารทิพย์ จ.พิษณุโลก
ชนะคะแนน เนสโต้ โรดิเกรซ สเปน
ชนะน็อก4 จำปาทอง ส.สมบูรณ์ 5 ม.ค.57ช่อง7สี
จะแพ้
สปริ้นเตอร์ ดาษแป๋งนครบาล 115ป.
ชนะคะแนน สีหมอก ร.ร.กีฬาพิษณุโลก จ.พิจิตร
ชนะคะแนน ตี๋เล็ก ราชานนท์ ลพน.
ชนะคะแนน เก่ง จิตรเมืองนนท์ 6 ก.พ.57 จ.นนทบุรี

4.โพธิ์แก้ว ฝนจางชลบุรี 126ป.
แพ้คะแนน เพชรทวี ส.กิตติชัย ลพน.
แพ้คะแนน แก้วกังวาล ภูหงษ์ทอง ลพน.
เสมอ จอมพิชิต ชูวัฒนะ 28 ม.ค.57 ลพน.
จะชนะ
สองคม ศรีสุริยันต์โยธิน 126ป.
ชนะน็อก3 มงคลแก้ว ส.สมหมาย รดน.
เสมอ จอมพิชิต ชูวัฒนะ ลพน.
ชนะน็อก3 อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย 17 ม.ค.57 ลพน.

...เป็นทรรศนะส่วนตัวล้วนๆ....

.... เอาไปประกอบการชมมวยนะครับ ข้อมูลนี้เป็นเพียงทรรศนะวิจารณ์ส่วนบุคล อาจจะถูกหมด หรือ ผิดหมดทุกคู่ก็ได้ครับ

.... ข้อมูลนี้เป็นการวิจารณ์ล่วงหน้า ตามเหตุตามผล ตามฟอร์มหลัง ตามสภาพแวดล้อม ซึ่งวันต่อยจริง สถานการณ์อาจจะเปลี่ยนไปก็ได้นะครับ เช่น วันชกมานํ้าหนักเกินเยอะ,นํ้าหนักขาดเยอะ,นักมวยมาไม่ดี,มวยมีกลิ่นฯลฯ

...พิเศษมวย "กินดิบ" อาทิตย์นี้ จัดไปที่ ***มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาแดง***ครับ