หัวข้อ: ในอ้อมกอดของความรัก

Moderators
    บล็อก
    2

ในอ้อมกอดของความรัก

สวัสดีจ้าธุจ้าพี่น้องบ้านมหาที่รักทุกท่าน

ช่วงที่เอื้อยหายไปก็เพราะว่าได้เข้าโรงพยาบาลผ่าตัดกับพักฟื้นจ้า ได้น้องพิมที่เป็นนักศึกษาแพทย์ติดต่อจัดการให้แม่สุแนว
    มีพ่อกับน้องฝนเป็นผู้ช่วย เอื้อยผ่านมาได้อย่างปลอดภัย ถูกตัดเนื้องอกออกไปแต่โชคดีที่ไม่ได้เป็นมะเร็ง บุญกุศลที่เคยทำมายังพอช่วยไว้ได้น้อจ้า

พากันไปทำบุญตักบาตรถวายภัตตาหารเพล

เอื้อยไปพักกับน้องพิมเพราะอยู่ใกล้โรงพยาบาลจ้า
    ช่วงที่รอแม่ พี่พิมถักปมเปียให้น้องฝน

หลังผ่าตัดออกจากโรงพยาบาลได้ น้องพิมไปหาซื้อยาให้แม่ ขาดอยู่อย่างเดียวแต่ทุกร้านในเมืองบ่มีต้องไปอีกเมืองหนึ่ง ขับรถไปเองให้พ่อกับน้องเฝ้าแม่ไว้จ้า

พักฟื้นอยู่กับน้องพิมจนถึงวันคล้ายวันเกิดแม่
    ตื่นมาก็เห็นดอกไม้ ขนมเค้ก บัตรอวยพร

รูปแม่กับน้องพิมจ้า

พ่อนอนเฝ้าแม่ที่โซฟาเบดจ้า(Sofa Bed)

น้องฝนหาวัตุดิบทำซุปร้อนๆให้แม่กินจ้า

ในอ้อมกอดของความรัก......

สถานที่ วันและเวลา ไม่สำคัญและไม่เคยเป็นอุปสรรคต่อความรักที่เรามีให้กัน
    ห้องเช่าแคบๆเล็กๆในต่างแดนเป็นศูนย์รวมของความรักอันแสนอบอุ่น พลังจากกำลังใจมีให้กันไม่เคยขาด ในยามเจ็บป่วย ในยามเหนื่อยหรือท้อแท้ ในยามสุขหรือทุกข์....

ขอบคุณบ้านมหาและท่านผู้อ่านทุกท่านเด้อจ้า

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    คุณพระคุ้มครองจ้าพี่พวง หมอต่างประเทศเก่งคะ เครื่องมือก็ทันสมัย ฉันเข้าโรงพยาบาลวางยาสลบครั้งแรก ผ่าตัดฟันคุด 4 ซี่ หมอถอนฟันไม่รู้ตัวเลยจ้า
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ทิดแหล่
    บุญรักษา พระคุ้มครองเด้อครับเอื้อย ...

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้า

น้องปุ้ย:) เอื้อยสลบไป6 ชั่วโมงจ้า ขอบคุณหลายๆเด้อจ้า

ทิดแหล่ :) ขอบคุณหลายๆเด้อจ้า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เอื้อยครับ คิดฮอดเด้อครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงครับผม กรี๊ดดด

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวอิง
    ให้ สุขภาพแข็งแรง กินอาหารมีประโยชน์ หายไวไวครับ

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้า
    น้องพล พระยาแล :) ขอบคุณหลายๆที่ยังบ่ลืมกันและห่วงใยกันเด้อจ้า
    บ่าวอิง:) ขอบคุณหลายๆที่ห่วงใยกันเด้อจ้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    เพิ่งมาเห็นกระทู้นี้จ้าพี่สาว ขอให่สุขภาพสมบูรณ์แข็งแรงขึ้นเรื่อยๆเด้อจ้า
    มองต่าง..อย่างปลง