เนื่องจากบ้านหลังน้อยของสาวชัยอยู่ติดกับสนามที่เขาใช้แข่งตะกร้อ ทุกนัด ช่วงที่หายไปทั้งยากงานและลูกหล่า สาวชัยก็เลยหอบลูกและสามีไปเชียร์กีฬาประเภทนี้เกือบทุกวัน

สาวชัยภูมิสิพาพี่น้องไปเชียร์ตะกร้อค่ะ @ เอเชี่ยนเกมส์

ลูกสาวจ้า ถ่ายกับสนามที่ใช้แข่ง บูชอนอินดอร์สเตดี้ยม ใกล้ๆอินชอนค่ะ

สาวชัยภูมิสิพาพี่น้องไปเชียร์ตะกร้อค่ะ @ เอเชี่ยนเกมส์

พาพี่น้องตีตั๋วเข้าชม ตั๋วบ่แพงค่ะซื้อเช้าถึงบ่าย ห้าพันวอน(150บาท)

ก่อนนักกีฬาลงสู่สนาม ขอถ่ายกับอ้ายดักแด้หน่อยค่ะ

ส่วนมากจะเป็นพี่น้องที่มาทำงานที่เกาหลี มาด้วยใจจริงๆค่ะ สาวชัยโชคดีที่สนามอยู่ใกล้บ้านมากเดินแค่สองนาทีก็ถึง

นัดนี้แข่งตะกร้อมทีมชุดกับสาวเวียดนามค่ะ เราชนะ