หัวข้อ: สาวชัยภูมิสิพาพี่น้องไปเชียร์ตะกร้อค่ะ @ เอเชี่ยนเกมส์

Moderators สัญลักษณ์ของ สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน
    บล็อก
    30

อ่านข่าวออนไลน์ สาวชัยภูมิสิพาพี่น้องไปเชียร์ตะกร้อค่ะ @ เอเชี่ยนเกมส์

เนื่องจากบ้านหลังน้อยของสาวชัยอยู่ติดกับสนามที่เขาใช้แข่งตะกร้อ ทุกนัด ช่วงที่หายไปทั้งยากงานและลูกหล่า สาวชัยก็เลยหอบลูกและสามีไปเชียร์กีฬาประเภทนี้เกือบทุกวัน

สาวชัยภูมิสิพาพี่น้องไปเชียร์ตะกร้อค่ะ @ เอเชี่ยนเกมส์

ลูกสาวจ้า ถ่ายกับสนามที่ใช้แข่ง บูชอนอินดอร์สเตดี้ยม ใกล้ๆอินชอนค่ะ

สาวชัยภูมิสิพาพี่น้องไปเชียร์ตะกร้อค่ะ @ เอเชี่ยนเกมส์

พาพี่น้องตีตั๋วเข้าชม ตั๋วบ่แพงค่ะซื้อเช้าถึงบ่าย ห้าพันวอน(150บาท)

ก่อนนักกีฬาลงสู่สนาม ขอถ่ายกับอ้ายดักแด้หน่อยค่ะ

ส่วนมากจะเป็นพี่น้องที่มาทำงานที่เกาหลี มาด้วยใจจริงๆค่ะ สาวชัยโชคดีที่สนามอยู่ใกล้บ้านมากเดินแค่สองนาทีก็ถึง

นัดนี้แข่งตะกร้อมทีมชุดกับสาวเวียดนามค่ะ เราชนะ

Moderators สัญลักษณ์ของ สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน
    บล็อก
    30

อ่านข่าวออนไลน์ ต่อจร้า

ต่อจร้า

มื้อต่อมากะยังพากันไปนัดนี้ชิงชนะเลิศ มีคนมาเพ้นท์หน้าให้หมาน้อยนำ นัดนี้แข่งกับเกาหลี สปอร์ไลทืส่องตานักกีฬาไทย แต่บ่ใช่ปัญหาเลย ชนะมาแบบขาวสะอาดและขาดลอย (ลูกกับพ่อก็มานั่งฝั่งไทย)

ต่อจร้า

แข่งกับพม่า กองเชียร์เขากะหลาย ตำรวจเกาหลีเข้ามาตรึงกำลังตลอดเพราะมีการยั่วยุกันเกิดขึ้น เราเอาชนะไปได้ได้เหรียญทองทีมชุดหญิงค่ะ

ต่อจร้า

ถ่ายกับคุณลุงค่ะ หนูรักประเทศไทยนะคะ

ต่อจร้า

วันนี้ผมเชียร์ไทยครับ

ต่อจร้า

มีแต่พี่น้องบ้านเฮามาเพ้นท์หน้า สร้างสีสันให้สนามกองเชียร์ไทยชนะเลิศ

ต่อจร้า

เชียร์ไทยครับ

ต่อจร้า

ฝั่งไทยก็จะมีนักศึกษามาเชียร์ช่วยนำค่ะ

มีต่อนะคะ รูปหลายๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน; 01-10-2014 at 21:25.

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    น้องบี หายไปนานเลยจ้า เชียร์กีฬาไทยฝั่งโน่นตาม่วนเนาะ คนไทยหลาย กำลังใจเยอะ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    คึดฮอดอยู่เด้อน้องบี กรี๊ดดดดดดดดดดดดดด

Tags for this Thread