หัวข้อ: วิธีทอดไก่ น่องไก่ ปีกไก่ ไม่ใช้น้ำมันทอด

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

วิธีทอดไก่ น่องไก่ ปีกไก่ ไม่ใช้น้ำมันทอด

สวัสดีงามๆคะพี่น้องที่น่ารักประจำห้องครัว วันนี้มีเคล็ดลับทอดไก่ไม่ต้องใช้น้ำมันในการทอด
    มาฝากคะ เคล็ดลับก็คิดเอง ทำเอง ไม่ก๊อปใครมา วันหยุดเวลาว่างเยอะคิดแต่หาแนวกินวิธีทอดไก่ น่องไก่ ปีกไก่ ไม่ใช้น้ำมันทอด

วิธีทอดไก่ น่องไก่ ปีกไก่ ไม่ใช้น้ำมันทอด

ทอดไก่ไม่ใช้น้ำมันทอด
    - ปีกไก่ น่องไก่
    - เกลือ
    - ซอสถั่วเหลือง

วิธีทอดคะ
    1. นำไก่ทั้งหมดไปนึ่งให้สุกก่อนนะคะ
    2. ตักไก่ออกพักให้เย็น เติมเกลือ ซอส คนให้เข้ากัน ไม่ต้องหมักคะ
    3. นำไก่ไปใส่หม้อ หรือกะทะ ทอดเลยคะไม่ต้องเติมน้ำมันเพราะไก่มีมันอยู่แล้ว
    4. ปีกไม่ตัดออกเป็นสองชิ้น เพราะเวลาทอดปีไก่งอไม่ดาดกะทะทำให้ไก่ไม่เหลือง

เตรียมพร้อมนึ่งจ้า

นึ่งสุกแล้วพักให้เย็น โรยเกลือ ซอส คนให้เข้ากันคะ

ตัดปีกเป็นสองท่อน ใส่หม้อไม่เติมน้ำมัน น้ำมันเจียวออกมาเองจ้า

ชิ้นใหญ่ๆ น่องไก่ ก็ทอดได้ ไม่ต้องกลัวว่าไม่สุกเพราะนึ่งสุกแล้ว

ทานแบบแห้ง น้ำมันไม่เยอะ อร่อยได้จ้า แล้วก็ถ่ายรูป
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หลอดปอดป่อง
    ขอบคุณครับ ผมก็ทอดดู๋ๆ อาทิตย์ละ 4-5 เถื่อ น้ำมันเปลืองขนาด

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนไกลบ้าน2009
    แต่ทอดน้ำมันผมยังเฮ็ดบ่เป็นอยุเอื้อยเอ้ย55+ ขอนั่งถ้ากินอย่างเดียวเด้อครับ5

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    บ่อยากจิโม้ แซบกว่าไก่ทอดน้ำมันเต็มกะทะนะจ๊ะ ไม่อมน้ำมัน ไม่เลี่ยนด้วย ถ้าคนชอบทอดแบบแห้งๆ
    อิ อิ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1: