หัวข้อ: วิจารณ์มวยไทย7สีอาทิตย์ที่ 9 พย.57โดย ตรี ศรีเมืองใหม่

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

วิจารณ์มวยไทย7สีอาทิตย์ที่ 9 พย.57โดย ตรี ศรีเมืองใหม่

1,เพชรรุ่ง ควายทองยิม
    ชนะคะแนนศรีณรงค์ ภ.ศรีสุขกาญจน์ ที่ ลพน.
    ชนะคะแนนดีเซลเล็ก ซ.โค้วยูฮะอีซูซุ ที่ช่อง 7 สี
    แพ้คะแนนศรีณรงค์ ภ.ศรีศุขกาญจน์ ที่ช่อง 7 สี นน.
    จะชนะ
    จอมราวี ศศิประภายิม
    แพ้น๊อคหยกเพชร ส.รวมพล ลพน.
    แพ้คะแนนเมืองเอก ศิษย์ดอกเตอร์ลัน ที่ช่อง 7สี
    .........................................................
    2,จ้าวอินทรีย์ เกียรติเจริญชัย
    แพ้คะแนนสิงห์ พรัญชัย ลพน.
    ชนะคะแนน้องโดม จ่ายุทธกองสืบ ที่ช่อง 7 สี
    แพ้น๊อคยก 3 ดาษเทวดา ดาษแป๋งกองปราบ ที่ ลพน.9 กย.57
    จะชนะ
    ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร
    ชนะคะแนนลมหวน ศิษย์ลมหนาว ที่ช่อง 7 สี
    แพ้คะแนนเก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์ ที่ช่อง 7 สี
    แพ้คะแนนลมหวน ศิษย์ลมหนาว ที่ ลพน.รามอินทราช่อง 7 สี
    ...............................................................
    3,เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์
    ชนะคะแนนมเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาแดง ที่ช่อง 7 สี
    ชนะคะแนนซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร ที่ช่อง 7 สี
    แพ้คะแนนสกุลชัยเล็ก ดาษแป๋งนครบาล ที่ช่อง 7 สี
    จะชนะ
    เพชรเกรียงไกร อภินันท์มวยไทยไชยา (ราชานนท์)
    ชนะคะแนนฉมวกเพชร จิตรเมืองนนท์ ลพน.
    แพ้คะแนนราชศักดิ์ ศักดิ์บุรีรัมย์ ที่ช่อง 7 สี
    ชนะคะแนนชายน้อย วรวุฒิ ลพน. 7 ตค.57
    ............................................
    4,ป้องแชมป์มวยไทย 7 สี รุน 115 ป.
    วันฉลอง พีเคแสนชัยมวยไทยยิม แชมเ ปี้ยน
    แพ้คะแนนเก่งกล้า ป.เป๊กโก้ ที่ลพน.
    ชนะน๊อคยก 4 ชัยศิริ ศักดิ์นิรันรัตน์ ที่ ลพน.
    ชนะคะแนนเก่งกล้า ป.เป๊กโก ที่ ลพน. 30 กย.57
    จะแพ้
    จอมโหด ซากามิ
    แพ้คะแนนเก่งกล้า ป.เป๊กโก้ ที่ ลพน.
    ชนะคะแนนพิชิตชัย พีเค.แสนชัยฯ ลพน.
    ชนะคะแนนชัยศิริ ศักดิ์นิรันรัตน์ ที่ ลพน. 7 ตค.57

--------------------------------------------
    ...เป็นทรรศนะส่วนตัวล้วนๆ....
    .... เอาไปประกอบการชมมวยนะครับ ข้อมูลนี้เป็นเพียงทรรศนะวิจารณ์ส่วนบุคล อาจจะถูกหมด หรือ ผิดหมดทุกคู่ก็ได้ครับ
    .... ข้อมูลนี้เป็นการวิจารณ์ล่วงหน้า ตามเหตุตามผล ตามฟอร์มหลัง ตามสภาพแวดล้อม ซึ่งวันต่อยจริง สถานการณ์อาจจะเปลี่ยนไปก็ได้นะครับ เช่น วันชกมานํ้าหนักเกินเยอะ,นํ้าหนักขาดเยอะ,นักมวยมาไม่ดี,มวยมีกลิ่นฯลฯ
    ...พิเศษมวย "กินดิบ" อาทิตย์นี้ จัดไปที่ ***เพชรรุ่ง ควายทองยิม***ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ตรี ศรีเมืองใหม่; 07-11-2014 at 17:51.
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขวัญเมือง
    รอบนี้คืมมีแต่ จะๆๆๆ ทีเด็ดกะ ****** บอกผมแนเด้ดครับพี่

Tags for this Thread