ขออภัยภาพใหญ่มาก

สวัสดีครับพี่ น้อง บ้านเฮาทุกท่าน ดนเติบแล้วเนาะครับที่ผมบ่ได้ตั้งกระทูัในบ้านมหา
มื้อนี้(17-08-2558)ผมกับภรรยา(ขามป้อม)ได้มีโอกาสพาพี่น้องไทกาฬสินธุ์มาเที่ยว
และไหว้ขอพร"เจ้าปู่ศรีสุทโธ" และ "เจ้าย่าศรีปทุมมา" วังนาคินทร์ คำชะโนด บ้านดุง อุดรธานี
ผมมาเป็นเขยบ้านดุงครับ

คำชะโนด กับวันที่ดีๆอีกวันครับ

คำชะโนด กับวันที่ดีๆอีกวันครับ

oooo ในภาพ ลุงกับหลานกำลังสิไหว้ขอพร

ผู้เขียนมาขอรางวัลที่หนี่งงวดสิฮอดครับ

สองพี่น้องกำลังสนใจกระบวย

เก็บภาพครอบครัวเป็นที่ระลึก

นานๆสิได้กระทบไหล่ ห้ามพลาด! โอ๊ะ พลาดบ่ได้ครับ ฮ่าๆๆ

-----------------------------------------------------------------------------------------------
-----------------------------------------------------------------------------------------------
ข้อมูลการเดินทาง
การเดินทาง
มี 2 เส้นทางคือเส้นทางสายอุดร-หนองคาย เลี้ยวขวาตรงทางแยกบ้านนาข่า ตามทางหลวงหมายเลข 2255 ถึงสามแยกบ้านสุมเส้าแล้วเลี้ยวขวาไป อ.บ้านดุง ต่อไปยังหมู่บ้านสันติสุข ถึงวัดศิริสุทโธ อีกประมาณ 12 กิโลเมตร
หรือใช้เส้นทางอุดร-สกลนคร ประมาณ 45 กิโลเมตร แล้วแล้ยวซ้ายแยกบ้านหนองเม็ก ไป อ.บ้านดุง อีกประมาณ 40 กม.แล้วไปหมู่บ้านสันติสุขถึงวัดศิริสุทโธ อีกประมาณ 12 กิโลเมตร

พิกัดดาวเทียม : n17.742658,e103.359139

ขอจบไว้ก่อนครับ ขอบคุณเด้อครับที่แวะมายาม มาอีกแหน่้เด้อ