วิจารณ์มวยไทย7สีอาทิตย์ที่ 24 มค.59 โดยตรี ศรีเมืองใหม่
1,ช้างมะงง เกียรติโยธิน 120 ป.
แพ้คะแนน เมฆพยัคฆ์ ศิษย์ปานแดง
ชนะคะแนน เดชอุบล ก.กัมปนาท
ชนะคะแนน สิงห์หนุ่ม สิงห์สมัย
จะชนะ
ทิว ต.สามฝั่งแคน
ชนะคะแนน อาญาสิทธิ์ ศิษย์ทนายทนุ
ชนะคะแนน พฤหัส ท.เทพสุทิน
ชนะคะแนน สิงห์หนุ่ม สิงห์สมัย
2,รุ่งเพชร เพชรเจริญ 122 ป.
แพ้คะแนน ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง
แพ้คะแนน เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์
แพ้น็อก2 เพชรภูซาง กีล่าสปอร์ต
เสมอ สมรักษ์น้อย เจริญกิตติกร ลำปาง
จะแพ้
สมรักษ์น้อย ส.ยิ่งเจริญการช่าง
แพ้คะแนน บัวขาว ส.เสือเพชร
แพ้คะแนน ราชศักดิ์ ศิษย์เสธ.ตู่
เสมอ รุ่งเพชร เพชรเจริญ
3,ฟ้าเป็นหนึ่ง ภ.หลักบุญ 118 ป.
ชนะคะแนน ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร
ชนะน็อก3 เดชณรงค์ เกียรติเจริญชัย
ชนะคะแนน ขุนหาญเล็ก เกียรติเจริญชัย ที่ช่อง 7 สี
จะชนะ
เด่นหนองพวง ป.เชิดชัย
แพ้ทีเคโอ4 นกกระจิบ ศิษย์พ่อแอ๊ด
ชนะน็อก4 โตโต้เล็ก จ.ประสิทธิชัย
แพ้คะแนน แก้วนิล ศิษย์ผู้ใหญ่นิรันดร์
4,ชิงแชมป์ว่าง รุ่น 135 ป. เวทีมวยช่อง 7สี
สิทธิศักดิ์ เซ็งซิมอิ๊วยิมส์
แพ้คะแนน ชูเจริญ หมวดรันสารคาม
ชนะน็อก4 เดอะกัฟ พุ่มพันธุ์ม่วง
ชนะคะแนน นนทกิจ ต.หมอศรี
จะชนะ
ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์
แพ้คะแนน ชูเจริญ ดาบรันสารคาม
ชนะคะแนน ฉมวกทอง ไฟท์เตอร์มวยไทย
ชนะคะแนน ชูเจริญ ดาบรันสารคาม

...เป็นทรรศนะส่วนตัวล้วนๆ....
... เอาไปประกอบการชมมวยนะครับ ข้อมูลนี้เป็นเพียงทรรศนะวิจารณ์ส่วนบุคล อาจจะถูกหมด หรือ ผิดหมดทุกคู่ก็ได้ครับ
... ข้อมูลนี้เป็นการวิจารณ์ล่วงหน้า ตามเหตุตามผล ตามฟอร์มหลัง ตามสภาพแวดล้อม ซึ่งวันต่อยจริง สถานการณ์อาจจะเปลี่ยนไปก็ได้นะครับ เช่น วันชกมานํ้าหนักเกินเยอะ,นํ้าหนักขาดเยอะ,นักมวยมาไม่ดี,มวยมีกลิ่นฯลฯ
...พิเศษมวย "กินดิบ" อาทิตย์นี้ จัดไปที่ ***...ฟ้าเป็นหนึ่ง ภ.หลักบุญ ...***ครับ