หัวข้อ: แซลมอนทอดน้ำปลา

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

แซลมอนทอดน้ำปลา

สวัสดีงามๆค่ะพี่น้องห้องครัวอีสานชวนชิมที่น่ารัก มาแล้วค่ะแม่ครัววันหยุดผู้น่ารัก อิ อิ
    วันนี้ก็ขอเสนอเมนูปลาทอดค่ะ "แซลมอนทอดน้ำปลา" จะใช้ปลาชนิดอื่นแทนก็อร่อยค่ะ
    ทอดสดๆทานคู่น้ำพริก ผักต้ม ปลาทอด อาหารสุขภาพค่ะ

วิธีทำค่ะ
    1. เนื้อปลาแซลมอน
    2. น้ำปลา
    3. ผงปรุงรส
    4. น่ำมันพืชสำหรับทอดปลา

ปลาแซลมอนถ้าชิ้นใหญ่ก็หั่นเป็นท่อน แบน ไม่ต้องใหญ่มากเวลาทอดปลาจะสุกเร็ว
    นำปลาหมักด้วยน้ำปลา 2 ช้อนโต๊ะ ผงปรุงรสนิดเดียวกะเอาค่ะ ขยำแล้วก็หมักทิ้งไว้
    ประมาณ 20-30 นาที จากนั้นก็นำไปทอดใช้ไฟปานกลางเนื้อปลาจะได้สุกทั่วถึง

เนื้อปลาหั่นประมาณนี้นะคะ หมักด้วยน้ำปลา ผงปรุงรส 20-30 นาที

แล้วก็นำมาทอดจ้าใช้น้ำมันนิดเดียวก็พอ

สุกแล้วค่ะเตรียมตักข้าวรอเลย แซลมอนทอดน้ำปลา

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    เอามาแกล้มทางพี้แหน่เอื้อย
    ของดีๆแพงๆบ่ได้ผ่านกระเพาะเล้ย มีตะแนววินกับเซ แหะๆ

Tags for this Thread