หัวข้อ: วิจารณ์มวยไทย7สีอาทิตย์ที่ 4 มิถุนายน 2560 โดย ตรี ศรีเมืองใหม่

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

ดวงดาว The Star วิจารณ์มวยไทย7สีอาทิตย์ที่ 4 มิถุนายน 2560 โดย ตรี ศรีเมืองใหม่

1,เพชรเวียงจันทร์ ส.กุลวงค์ 120 ป.
    แพ้คะแนนอาร์ท ศิษย์ป๋าเบี๊ยว ช่อง 9
    ชนะคะแนนยุทธชัย สมศักดิ์ก่อสร้าง ช่อง 7 สี
    ชนะคะแนนโจโฉ ส.เสือเพชร ช่อง 7 สี 26/3/60
    จะชนะ
    เพขรพันณัฐ หจก.สงวนชัย 120 ป.
    แพ้คะแนนกุหลาบขาว ม.ราชภัฎบุรีรัมย์ 12 มีค.60
    ชนะคะแนนเพชรสีหมอก ว.วิจิตรโปรโมชั่น 16/4/60ช่อง7
    ชนะคะแนนวันมีชัย ศักดิ์บุรีรัมย์ 14/5/60

2,ยอดพยัคฆ์ ภ.เจริญแพทย์ 120 ป.
    น๊อคยก 4 เสือดำ ศิษย์หนุ่มน้อย ช่อง7 สี
    ชนะคะแนนชายชนะ แป๋งกองปราบ 2/4/60 ช่อง 7
    ชนะคะแนนสุภาพน้อย สจ.เปี๊ยกอุทัย 7/5/60 ช่อง7
    จะชนะ
    กุหลาบขาว ศิษย์ สท.ณรงค์ 120 ป.
    ชนะคะนนสามสิงห์ ป.พีณภัทร ลพน.
    ชนะคะแนนเพขรพันณัฐ หจก.สงวนชัย 12 /3/60 ช่อง 7
    ชนะคะแนนวันมีชัย ศักดิ์บุรีรัมย์ 16/4/60 ช่อง7

3,เพขรกัณทัศน์ เอ็มยูเด็น 135 ป.
    ชนะคะแนนสิงห์พรชัย ส.สริญญา
    แพ้คะแนนขุนพล ศิษยืแก้วประพล อตก.นนทบุรี
    ชนะคะแนนก้องไกร แก้วสัมฤทธิ์ 3/4/60 ลพน.
    จะแพ้
    ดาร์กี้ สจ.เล็กเมืองนนท์ 135 ป.
    แพ้ตลาดแขก แก้วสัมฤทธิ์ ช่อง 7 สี
    ชนะคะแนนห้าฉลาม ศิษยืผู้พันตู่ ลพน.
    ชนะคะแนนห้าฉาม ศิษย์ผู้พันตู่ ลพน.(อีกครั้ง)1/4/60 ลพน.

4,กุหลาบดำ สจ.เปี๊ยกอุทัย 136 ป.
    น๊อคยก3 ดีเซลเล็ก เอ็ม.ยู.เด็น 12 กพ.60 ช่อง 7 สี
    ชนะะคะแนนเพชรมหาชน จิตรเมืองนนท์ ที่ใต้
    ชนะคะนนปิ่นเพชร ศิษย์เจ๊แดง 7/5/60 ช่อง 7 สี
    จะชนะ
    อินทรีย์ทอง ป.พิณภัทร 136 ป.
    ชนะคะแนนกรังปรีย์น้อย พิทักษ์ป่าผาแดง ช่อง 7 สี
    ชนะคะแนนฟ้านำชัย ป.มงคลทรัพย์ ลพน.
    แพ้คะแนนจักรณรงค์เล็ก ต.เทวิน อ้อมน้อย ช่อง 3

...เป็นทรรศนะส่วนตัวล้วนๆ....
    ... เอาไปประกอบการชมมวยนะครับ ข้อมูลนี้เป็นเพียงทรรศนะวิจารณ์ส่วนบุคล อาจจะถูกหมด หรือ ผิดหมดทุกคู่ก็ได้ครับ
    ... ข้อมูลนี้เป็นการวิจารณ์ล่วงหน้า ตามเหตุตามผล ตามฟอร์มหลัง ตามสภาพแวดล้อม ซึ่งวันต่อยจริง สถานการณ์อาจจะเปลี่ยนไปก็ได้นะครับ เช่น วันชกมานํ้าหนักเกินเยอะ,นํ้าหนักขาดเยอะ,นักมวยมาไม่ดี,มวยมีกลิ่นฯลฯ
    ...พิเศษมวย "กินดิบ" อาทิตย์นี้ จัดไปที่ ***..กุหลาบดำ สจ.เปี๊ยกอุทัย..***ครับ

วิจารณ์มวยไทย7สีอาทิตย์ที่ 4 มิถุนายน 2560 โดย ตรี ศรีเมืองใหม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ตรี ศรีเมืองใหม่; 02-06-2017 at 11:56.

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    ...... แจ้งเพื่อทราบ .....
    แจ้งfc ทุกท่าน ข้อมูลที่ผมลงวิจารณ์นี้ เป็นข้อมูลวิจารณ์ไว้ต้นสัปดาห์ นะครับ ส่วนข้อมูลอัพเดทหลังชั่ง นน.วันชก ผมจะมาอัพเดทอีกที ไม่เกิน 11.00 น.ของวันชก

*****อัพเดทหลังชั่ง*****
    กินดิบช่อง NBT.
    คมเกียรติ
    ช้างเผือกเล็ก **กินดิบ
    แสนฤทธิ์
    ยอดสยาม
    -------------------
    กินดิบช่อง 7
    เพชรพัณนัฐ
    ยอดพยัคฆ์
    เพชรกัณทัศน์
    อินทรีย์ทอง **กินดิบดิบ
    @ตรี ศรีเมืองใหม่ กินดิบมวยไทย

Tags for this Thread