หัวข้อ: ไฟล์ .iso ใช้โปรแกรมอะไรเปิดหรอคับ

pingng
    Guest

ไฟล์ .iso ใช้โปรแกรมอะไรเปิดหรอคับ

ไฟล์ที่เป็นตัว install window อะคับ ผมโหลดมาแล้วมันเป็น winrar อะคับ แล้วก็เปิดไม่ได้

ใครรู้ช่วยตอบทีนะคับ .. . . ขอบคุณมากคับ

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

Re: ไฟล์ .iso ใช้โปรแกรมอะไรเปิดหรอคับ

ตัวไหนครับ...........ที่โหลดจากผมหรือป่าว

หากเป็น rar ก็ให้แตกไฟล์ก่อน จะได้เป็น ISO จากนั้นใช้ Nero หรือ UltraISO หรือ ฤสแน้นส 120 เขียนแผ่น โปรแกรมหาใน software update ซึ่งจะมีฟังก์ชันในการจำลองไดร์ ได้ หรือเปิดไฟล์ ISO ได้ นอกจากนี้ Winrar ก็สามารถเปิดได้ครับ

pingng
    Guest

Re: ไฟล์ .iso ใช้โปรแกรมอะไรเปิดหรอคับ

ใช้ winrar เปิดแล้วมันขึ้น ไม่รู้จักฟอร์แมทเอกสารหรือเอกสารเสียหายอะคับ

Guest

แล้วแตกไฟล์ที่เป็น rar เป็น ISO ยังละครับ หากได้เป็น ISO แล้วก็ใช้โปรแกรมที่ผมบอกไปข้างต้นเขียน CD

pingng
    Guest

ผมใช้ nero อะครับ พอลงซีดีก็ยังเปน winrar เหมือนเดิม

Guest

แล้วแตกไฟล์ rar ได้เป็น ISO ยังครับ.........จากไฟล์ที่ดาวน์โหลดมาทั้งหมดให้เลือกคลิกขวาแล้ว เลือก extract here...
    หากใช้ rar เขียนไปก็ไม่มีประโยชน์

pingng
    Guest

มันเปน .iso แล้วอ่าคับ แต่มันก็ยังเปนรูป winrar อยู่อะคับ -*-

Guest

Re: ไฟล์ .iso ใช้โปรแกรมอะไรเปิดหรอคับ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pingng
    มันเปน .iso แล้วอ่าคับ แต่มันก็ยังเปนรูป winrar อยู่อะคับ -*-
    ก็ไฟล์นั้นมันจะให้ WInrar เปิดนะครับ หากลงโปรแกรมอืน เช่น Ultra ISO มันก็จะมีรูปไอคอนเป็นอื่น

ผมคิดว่าตอนนี้คุณได้ไฟล์ ISO มาแล้ว และเขียนเป็น CD ด้วย Nero ได้เลย

เวลาเขียนกับ Nero รุ่น 7 ต้องไปที่ Nero express >> แล้วทำดังรูป

ศึกษาหาความรู้

ใช้โปรเเกรม alcoholl ครับเป็นการสร้างไดรจำลองครับ ไฟล์ นี้ เป็นไฟล์immage ครับ สามารถเขียนลงเเผ่นได้ ถึงจะดูได้ เเต่ถ้าไม่อย่ากเขียนก่อนก็ใช้alcoholl ครับถ้าสงสัยก็ เมล์ถามได้ที่ narong.sls@hotmail.com ครับ

pingng
    Guest

ได้แล้วคับ ขอบคุณมากคับผม

Tags for this Thread