@_@.....ไผมีปัญหาผมหงอกก่อนเฒ่า มาเบิ่งเอาเด้อ......@_@

เมื่อคุณมีเส้นผมบางส่วนที่ หงอกขาว ทั้งๆ ที่อายุยังไม่มากนัก คุณแก้ไขด้วยการย้อมสีผม ซึ่งจะ
ช่วยได้ดีพอควร แต่ก็ต้องย้อมกันเป็นประจำตลอดไปแน่นอน

อาหารบางอย่างมีคุณสมบัติช่วยบำรุงเส้นผม เล็บมือ และผิวของคนเราอย่างได้ผล เส้นผมหงอกนั้น
เป็นเพราะขาดทองแดง กรดโฟลิก กรดแพนโทเทนิก และพาบา

คุณสามารถแก้ไขเส้นผมที่หงอกขาว ให้กลับมาดำสนิทดังเดิมได้ ด้วยการรับประทาน โยเกิร์ต ตับ
และยีสต์ โดยมีข้อแม้ว่าจะต้องรับประทานปริมาณมากๆ ทุกมื้อและทุกๆ วันอย่างสม่ำเสมอ