ความสำเร็จในการรับประทานสุรามี 5 ขั้นตอน ดังนี้

1. เมา
2. อ๊วก
3. ตีกัน
4. ผิดลูกผิดเมีย
5. ตับแข็ง
นี่คือความสำเร็จในการกินเหล้านะครับ
หมายเหตุ กว่าที่ท่านจะถึงขั้นสุดยอดคือขั้นที่ 5 คงใช้เวลาแลทรัพย์ ค่อนข้างมาก กว่าที่จะมีความสำเร็จในการรับประทานสุราถึง 5 ขั้น ต้องใช้เวลาฝึกนานเป็น 10 ปี ก็ว่าได้ ถ้าอัจฉริยะก็ไม่นาน ถ้าไม่ใช่อัจฉริยะแต่มีความพยายามอยากเป็นเซียนถึงขั้น 5 ก็ต้องพยายาม สำหรับท่านที่กำลังฝึกขั้น 1 ขั้น 2 ถ้าอยากเป็นเซียนขั้น 5 ( ตับแข็ง ) ต้องใช้เวลานามนะครับ ยังเลิกทัน ถ้าอยากเป็นจริง ๆ ก็คือสู้ๆๆ สำหรับท่านที่อยู่ขั้น 3 ขั้น 4 จะเลิกยังไหว หรือว่าจะสู้จนถึงเส้นชัยคือ ขั้น 5 ( ตับแข็ง ) ก็แล้วแต่ท่านนะครับ ....อิอิ

งดเหล้าเข้าพรรษาด้วยความปราถณาดีจาก เชน เมืองช้าง

ความสำเร็จในการรับประทานสุรามี  5  ขั้นตอน
ความสำเร็จในการรับประทานสุรามี  5  ขั้นตอน