หัวข้อ: สอบถามข้อมูลพิณไฟฟ้าครับ

บ่าวสารคาม
    Guest

Re: สอบถามข้อมูลพิณไฟฟ้าครับ

ขอบคุณหลายๆRe: สอบถามข้อมูลพิณไฟฟ้าครับ

kasetsart
    Guest

โอ้ย ม่วน แฮง ทนบ่ไหวแล้ว อยากเล่นเป็น คือจังคนอื่น แต่บ่ฮู้ สิเฮ็ดจังได๋ กลุ้มไผ๋กะได้วอยแนะนำแน

kasetsart
    Guest

เรียน คุณมือพิณน้องใหม่ คืออยากสิถามว่า รับจ้างสอน นอกเวลางานบ่ครับ พอดีผมมาเรียนอยุ่กรุงเทพ อยากเล่นแฮงแต่บ่อฮู้สิเฮ็ดจังได๋ มีแต่เค้ารับสอนกีต้า บ่มีสอนพิณ คั่น สิกลับไปเรียนอยู่แถวบ้านทันกะบ่กุ้มค่ารถ เลยอยากถามๆเบิ่ง นะครับ

ทีมงานกลองยาวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ มือพิณน้องใหม่

Re: สอบถามข้อมูลพิณไฟฟ้าครับ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kasetsart
    เรียน คุณมือพิณน้องใหม่ คืออยากสิถามว่า รับจ้างสอน นอกเวลางานบ่ครับ พอดีผมมาเรียนอยุ่กรุงเทพ อยากเล่นแฮงแต่บ่อฮู้สิเฮ็ดจังได๋ มีแต่เค้ารับสอนกีต้า บ่มีสอนพิณ คั่น สิกลับไปเรียนอยู่แถวบ้านทันกะบ่กุ้มค่ารถ เลยอยากถามๆเบิ่ง นะครับ
    เอิ้กๆๆ ท่าน kasetsart อย่าว่าสอนเถาะครับเพราะว่าโตผมเองนี่กะบ่ค่อยเก่งพอที่สิสามารถรับจ้างสอนได้ แต่ว่า ผมมีความตั้งใจอยากที่สิบอก แล้วกะ แนะนำทุกคนที่อยากเล่นเป็น
    เอาเป็นว่า...เอิ้นว่าเป็นการบอกดีกั่วเนาะ เพราะว่าผมยังบ่เก่งพอที่สิสามารถใช้คำว่าสอนได้ เนื่องจากว่าผมกะเป็นมือใหม่คือกัน พึ่งเริ่มเล่นมา บ่ได้จักปีแล้วกะกำลังศึกษาไปเรื่อยๆครับ.. ถ่ามีหยังกะถามได้ครับ ผมกะสิซ่อยตอบส่ำที่ฮู้....ยินดีครับ Re: สอบถามข้อมูลพิณไฟฟ้าครับ Re: สอบถามข้อมูลพิณไฟฟ้าครับ Re: สอบถามข้อมูลพิณไฟฟ้าครับ Re: สอบถามข้อมูลพิณไฟฟ้าครับ Re: สอบถามข้อมูลพิณไฟฟ้าครับ Re: สอบถามข้อมูลพิณไฟฟ้าครับ Re: สอบถามข้อมูลพิณไฟฟ้าครับ
    สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์

บ่าวสารคาม
    Guest

ผู้ได๋ฮู้เรื่องข้อมูล pickup แนะนำแหน่เด้อครับ ว่ายี้ห้ออิยังที่ส่วนใส่พิณ แล้วก่าราคาประมาณได๋

หนุ่มมะพร้าวห้าว
    Guest

คุณ ผู้บ่าวหัวโปก และ คุณมือพิณน้องใหม่ ครับ

ผมกลับไปลองทำตามที่คุณมือพิณฯ ว่าแล้ว ได้ผลครับ คือผมไปปรับให้ตัวคอนแท็กให้ไกล้กับสายบนขึ้น
    และ ขยับสายให้มันตรงรู ( ก่อนหน้านี้เส้นล่างไม่ค่อยตรง ) ก็ใช้ได้ปกติแล้วครับ ขอบคุณมากคุณมือพิณน้องใหม่

ปล.1 ถ้าผมจะ copy ลงซีดีที่คุณมือพิณน้องใหม่ดีด เอาไปฟังที่บ้านได้ไหมครับ สงวนลิขสิทธิ์หรือเปล่า หึๆ ( http://www.baanmaha.com/forums/index...c,22363.0.html )
    ปล. 2 คุณมือพิณสายฟ้า (แล๊บ ) กะดีดพิณเก่งเหรอครับ ผมไม่เคยฟังของเขาดีด ในบ้านมหามีไหมที่เขาดีด อยากลองฟังดูว่า กะคุณมือพิณน้องใหม่เทียบกันแล้วจะเป็นอย่างไร

บ่าวสารคาม
    Guest

Re: สอบถามข้อมูลพิณไฟฟ้าครับ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มมะพร้าวห้าว
    คุณ ผู้บ่าวหัวโปก และ คุณมือพิณน้องใหม่ ครับ

ผมกลับไปลองทำตามที่คุณมือพิณฯ ว่าแล้ว ได้ผลครับ คือผมไปปรับให้ตัวคอนแท็กให้ไกล้กับสายบนขึ้น
    และ ขยับสายให้มันตรงรู ( ก่อนหน้านี้เส้นล่างไม่ค่อยตรง ) ก็ใช้ได้ปกติแล้วครับ ขอบคุณมากคุณมือพิณน้องใหม่

ปล.1 ถ้าผมจะ copy ลงซีดีที่คุณมือพิณน้องใหม่ดีด เอาไปฟังที่บ้านได้ไหมครับ สงวนลิขสิทธิ์หรือเปล่า หึๆ ( http://www.baanmaha.com/forums/index...c,22363.0.html )
    ปล. 2 คุณมือพิณสายฟ้า (แล๊บ ) กะดีดพิณเก่งเหรอครับ ผมไม่เคยฟังของเขาดีด ในบ้านมหามีไหมที่เขาดีด อยากลองฟังดูว่า กะคุณมือพิณน้องใหม่เทียบกันแล้วจะเป็นอย่างไร

ของผมก่าดีขึ้นหลายแล่วครับ เมื่อวานไปขยับปิ๊กอัพ ตอนนี้เสียงไกล้เคียงกันเหลือแต่สัญญานรบกวนยังมีอยู่หลายแต่ก่าลงกราวด์หมดแล้วก่าบ่อหาย

ทีมงานกลองยาวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ มือพิณน้องใหม่
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มมะพร้าวห้าว

บ่สงวนลิขสิทธิ์ดอกครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ vieng
    กบินทร์บุรี-บางเขน
    เดี๋ยวนี้ท่านเก่งแล้วเด้อ