มาแก้ระดับเสียง mp3 กันดีกว่า

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    8

มาแก้ระดับเสียง mp3 กันดีกว่า

เคยพบปัญหาเหมือนเจ๊หรือเปล่าคะ เวลาเราไปอัพโหลดไฟล์เพลงมาจากที่อื่นที่เป็น mp3 หรือ wma
    เวลาฟังเพลงจะมีปัญหาเรื่องระดับเสียง บางเพลงเสียงดัง บางเพลงเสียงเหมือนยุงบินวนหูทำให้
    ต้องมานั่งปรับเสียงสูง ต่ำ ที่เห็นๆบ่อยเค๊าจะปรับกันตั้งแต่ 85 บางเพลง 89 บางเพลงก็ 90 กว่าๆ
    ถ้าจะให้เสียงแจ๋วเลยก็นี่ปรับ 96 นั่นแหล่ะกำลังดี เพราะเจ๊ก็ปรับที่ระดับ 96 วันนี้เอาไฟล์มาฝากคะ

อันนี้วัตถุดิบ
    mp3gain.zip - 1.87MB

เมื่อเราได้วัตถุดิบแล้วตามนี้เลยคะ
    ตั้ง target normal เป็น 95 หรือ 96 ก็ได้
    1. ถ้าคลิก add file แอดได้ทีละเพลง
    2. ถ้าคลิก add folder แอดได้ทั้งไฟล์เพลงนั่นแหล่ะ
    3. เมื่อแอดเพลงแล้ว คลิกคำว่า track gain มันก็จะปรับค่าเฉลี่ยให้เรา
    แค่นี้ก็ฟังเพลงไม่มีปัญหาระดับเสียงแล้วคะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ

Re: มาแก้ระดับเสียง mp3 wma กันดีกว่า

ขอบคุณจ้า J'pui ได้แต่ฟังเฮ็ดบ่เป็นสิลองเบิ่งเด้อจ้า

guyfm104
    Guest

Re: มาแก้ระดับเสียง mp3 wma กันดีกว่า

ขอบคุณมาครับที่กรุณาน้อง ๆ ครับ
    guyfm104@hotmail.com

DJYUI
    Guest

ขอบคุณค่ะ เจ๊ปุ๊ย. มีของเล่นให้เล่นอีกแล้ว.... 8)

maxlinee
    Guest

เว้าคือเน๊าะ วัตถุดิบ ว่าซั่น

Tags for this Thread