หัวข้อ: - นกแก้วแสนรู้ -

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5

- นกแก้วแสนรู้ -

- นกแก้วแสนรู้ -
    ณรงค์สงสัยมานานว่าเมียจะนอกใจ แต่ก็พิสูจน์ไม่ได้จึงไปซื้อนกแก้วที่ฉลาดที่สุดในโลกมาไว้ที่บ้านเพื่จะช่วยดูเวลาตนเองไปทำงาน
    ?ตัวนี้แหละครับ? ณรงค์พูดกับเจ้าของร้านพร้อมกับชี้ไปที่นกแก้วตัวหนึ่ง
    ?เท่าไหร่??
    ?ร้อยหนึ่งครับ?
    ?ร้อยเดียวหรือ ทำไมถึงถูกนักล่ะ??
    ?อ๋อ มันไม่มีขาครับ? เจ้าของอธิบาย
    ?งั้นมันอยู่บนคอนได้ยังไงล่ะ??
    ?อ๋อ ถ้าคุณดูให้ดีจะเห็นว่าอวัยวะเพศของมันยาวเป็นพิเศษ มันใช้อวัยวะเพศพันรอบคอนไว้สองสามรอบก็อยู่บนคอนได้?
    ?เอาหละ ตกลงผมซื้อมันก็แล้วกัน?
    เขาจ่ายเงินร้อยบาทให้เจ้าของนกแก้วที่ฉลาดที่สุดในโลก พอมาถึงบ้านเขาเอาเจ้านกแก้วมาไว้บนตู้เสื้อผ้าในห้องนอนแล้วสั่งมันว่า
    ?เอาละ ฉันต้องการให้แกจับตาดูอย่างใกล้ชิด แล้วบอกทุกสิ่งทุกอย่างที่เมียฉันทำในระหว่างที่ฉันไม่อยู่บ้านให้ฉันรู้ แกทำได้ไหม??
    ?ไม่มีปัญหา? นกแก้วแสนรู้ตอบ
    เย็นวันต่อมา ณรงค์กลับจากทำงานมาถึงบ้านก็ตรงขึ้นไปถามเจ้านกแก้วในห้องนอนทันที
    ?ตอนที่ฉันไม่อยู่บ้าน มีอะไรเกิดขึ้นบ้างไหม??
    ?มีซี่? นกแก้วตอบ
    ?พอคุณออกจากบ้านเพื่อนสนิทของคุณคนที่ชื่อรัตน์ศักดิ์ก็เข้ามา?
    ?เอาละบอกฉันซิว่ามีอะไรเกิดขึ้น??
    ?เขากับเมียคุณเข้ามาในห้องนอน?
    ?แล้วไง??
    ?สองคนเริ่มจูบกัน?
    ?แล้วไง??
    ?ต่างคนต่างลูบคลำกัน?
    ?แล้วไง??
    ?เพื่อนคุณถอดเสื้อผ้าออก?
    ?แล้วไง??
    ?เมียคุณถอดเสื้อผ้าออก?
    ?แล้วไง??
    ?ทั้งสองคนลงนอนบนเตียง?
    ?แล้วเกิดอะไรขึ้น??
    ?ผมจะไปรู้เรอะ ผมตื่นเต้นมากจนพลัดตกจากคอน จึงไม่เห็นอะไรต่อจากนั้น?
    นกแก้วแสนรู้ชี้แจงพร้อมกับส่ายหัวดิกๆ
    ( ตะแดร้ม ๆๆ กิ๊วๆ )
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

Re: - นกแก้วแสนรู้ -

หาแต่แนวมาให้หัวเราะเนาะคุณยายหนี่กะเด่ย ตำนานนกแก้วบ่เลิกบ่แล้วอิหลีเนาะจ้า เป็นแต้มเด้อจ้าคุณยาย
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

กุลวรินทร์
    Guest

Re: - นกแก้วแสนรู้ -

ถ้านางเป็นเมียเลา สิให้โอกาสนกแก้วแก้โตอีกเทื่อนึงค่ะ