หัวข้อ: ขอร่ายนำแหน (อาจจะไม่เพราะสักหน่อยนะครับท่าน)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

ขอร่ายนำแหน (อาจจะไม่เพราะสักหน่อยนะครับท่าน)

มามาแล้วมาเอาในมันไปไว้มาเอาในมันไปหว่าน
    มาเอาผู้ขี้คร้านไปไว้ถ้านอนเว็น เห็นใจผมแน่ถ่อน โอ่อ่าวคนึงหา ถึงสองตายายมา ผู้อยู่แสนไกลลี้
    ผู้ข้านี้มาเป็นทหารบ้านเมืองเก่า สกลนครเด้อหมู่เจ้า ผลาน้อยผู้อยู่เคียง
    คิดฮอดจึงด้นดั้น มามันส์กับเขาแน่ อดสาฟังแน่ถ่อน อย่าฟ้าวจ้อนหั่นแล่นหนี
    ซั่นแล้ว

- ขอฝากเนื้อฝากโตนำแนเด้อครับพี่น้อง -

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom

Re: ขอร่ายนำแหน (อาจจะไม่เพราะสักหน่อยนะครับท่าน)

บ่าวสกลคนผู้โก้ ป้าดโทเว้าเข้าท่า เผิ่นมาเป็นทหารกล้า รักษาหั่วให้ห่มเย็น

ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

assu
    Guest

Re: ขอร่ายนำแหน (อาจจะไม่เพราะสักหน่อยนะครับท่าน)

จนแมนจาม่วนน้ออ้ายเอ้ยยยย