ลำเพลินสุภาพหาคู่ - สุภาพ ดาวดวงเด่น

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ บ่าวโจ่โล่

ฟังเพลงจากเว็บ 4shared ลำเพลินสุภาพหาคู่ - สุภาพ ดาวดวงเด่น

เนื้อหาอาจมีลิขสิทธิ์ ที่มา : http://www.4shared.com/embed/100000063/ccd426f
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pui.lab; 07-11-2010 at 01:36.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    ม่วนดีครับ หาฟังยากมากแล้ว
    เรียน ทีมงานบ้านมหาดอทคอม ที่เคารพ
    ต้องขอขอบคุณอย่างมาก ที่สรรหา เสาะแสวงหา เพลงเก่าที่มีคุณค่า หาฟังยาก เหล่านี้มาให้ฟังนะครับ ถ้าไม่มีใจรักจริง ๆ จ้างเท่าไรก็ทำไม่ได้ ขอบพระคุณท่าน มาก ๆ ๆ ๆ ที่สุด จากใจจริง
    แต่ผมขออนุญาต คอมเม้นท์ (เพื่อการสร้างสรรค์นะครับ อย่าถือเป็นอย่างอื่นเลย) เท่าที่ดูหลายเพลง หลายกลอนลำ ของหมอลำรุ่นครูหลาย ๆ ท่าน ชื่อยังสลับ ไม่ค่อยจะตรงกับเนื้อนะครับ (ชื่อผิดนั่นเอง) อยากให้ใส่ใจในรายละเอียดอีกสักนิดครับ เพราะแฟนคลับของศิลปิน เห็นชื่อเพลงโปรดของตัวเอง ก็ต้องรีบเปิดทันที เพราะเป็นเพลงหายาก ไม่ได้ฟังมาหลาย ๆ ปีแล้ว แต่พอเปิดด้วยกระหาย ใจจดใจจ่อ กลับเป็นกลอนอื่นไปซะนี่ เฮ้อ ! จึงขอฝากด้วยนะครับ
    อย่างกลอนนี้ก็ไม่ใช่ "สุภาพหาคู่" และที่สำคัญ บ้านมหาไม่น่าจะทำขายหน้าขนาดนี้ เราเป็นweb หมอลำอันดับ 1 ของประเทศ เป็นไปได้อย่างไรว่าไม่รู้จัก ลาย (ทำนอง) หมอลำ เพราะกลอนนี่มันไม่ใช่ลำเพลิน แต่มันเป็นลำยาว (ลำล่อง) ช่วยดูให้ดี หน่ยนะครับ พี่น้อง
    ขอบคุณหลาย ๆ ๆ เด้อครับ
    กิรติ (คอ เพลง / หมอลำ รุ่นเก่า)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kirati; 21-05-2009 at 16:51.

ศึกษาหาความรู้
    กลอนนี้ก็ชอบครับ ทำให้นึกถึงสมัยเด็กๆที่ไปนั่งๆนอนๆดูหมอลำกับยาย จนซอดแจ้ง อิอิ
    ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ เปิดมา 2 วัน หลาย 10 กลอน มีกลอนนี่ฟังได้ ดีใจครับ

วันนี้ฟังไป 20 กว่ารอบครับ แก้แค้น ที่กลอนอื่น ๆ ฟังบ่ได้

Banned

บล็อก
    4
    ป๊าด เพิ่นฟังไป20รอบ เสียดายเน๊าะเนตบ่อเป็นใจฟังบ่อได้ อิอิ แต่เบิ่งจากซื่อนักร้องคือซิแม่นรุ่นยายพู้นล่ะ อิอิ

ขอบคุณครับ ที่เข้ามาดูแลจนฟังได้แล้ว เปิดครั้งเดียวฟังได้เลย

มาฟังทุกวันเลย เป็นแฟนประจำของบ้านมหา.คอม ยังไงก็ไม่เคยเปลี่ยนแปลง ฟังได้มั่งไม่ได้มั่งก็ไม่เป็นไร กลอนใด๋ฟังได้ก็เปิดไม่ต่ำกว่า 5-10 เที่ยว เอามันปานนั่นล่ะเนาะ
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับ ฟังไป 20 กว่าเที่ยวอีกแล้วครับท่าน

Tags for this Thread