หัวข้อ: ขอโน้ตลายพิณ เพลง มอเตอร์ไซค์ฮ่าง

สมาชิกที่ยังไม่ยืนยันอีเมล์

รอบยิ้มพิมใจ ขอโน้ตลายพิณ เพลง มอเตอร์ไซค์ฮ่าง

ครายมีโน้ตลาย มอเตอร์ไซค์ฮ่าง ขอหน่อยฮับ
    ขอคุณมาล่วงหน้าครับผม

ทีมงานกลองยาวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ มือพิณน้องใหม่
    เอิ้กๆๆๆ แกะให้เลยละกัน แบบ 3 สายเด้อ ม-ล-ม

ลมรด ลมรด มซม ลทดร ดท ลทซล
    ล ซลมร มมมร ลซฟม ดด ดดร รมซซซร มรม

แล้วก็วนซ้ำไปซ้ำมาครับ
    ที่ผมเขียนอาจจะไม่ถูกต้องตามหลักซักเท่าไหร่ แต่ ขอให้ท่าน จำคำร้องของเพลงเอานะครับถึงจะง่าย

เรื่องฮิตน่าอ่าน

ขอบคุณมากๆๆครับ

บ่าวสารคาม
    Guest

ว่าตามกุ้ง กุ้งว่าจังได๋ก่าว่าจังซั่น

ว่าตามกุ้ง กุ้งว่าจังได๋ก่าว่าจังซั่น กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wormkung ว่าตามกุ้ง กุ้งว่าจังได๋ก่าว่าจังซั่น
    ขอบคุณมากๆๆครับ

แกะเอาโลดอาวว ลายพิณบ่กำหนดตายโต๋ ขึ้นอยู่กับลูกเล่นของแต่ละคนไป เจ้าอยากให้มันม่วนแนวเจ้า เจ้าก่าเล่นไปตามเจ้าเล่นโลด คนอื่นฟังแล้วมันม่วนนำเจ้าเล่นเดี๋ยวเพิ่นก่าสิย่อนใส่พิณเจ้าเองล่ะอาววเอ๋ย

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deft1979
    แกะเอาโลดอาวว ลายพิณบ่กำหนดตายโต๋ ขึ้นอยู่กับลูกเล่นของแต่ละคนไป เจ้าอยากให้มันม่วนแนวเจ้า เจ้าก่าเล่นไปตามเจ้าเล่นโลด คนอื่นฟังแล้วมันม่วนนำเจ้าเล่นเดี๋ยวเพิ่นก่าสิย่อนใส่พิณเจ้าเองล่ะอาววเอ๋ย

อยากได้ลายมาเป็นแนวหลักอะครับ
    แล้วเราค่อยเก็บรายละเอียดปลีกย่อยเอา
    พอดีคลำทางไม่ค่อยเก่ง เยยต้องมีคนชี้แนะ
    อิอิ

sincewin
    Guest
    ขอบคุณครับบบบบบบบบบบบบบบ

Tags for this Thread