หัวข้อ: .......วันนี้ฉันรักเธอเหลือเกิน.......

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ บ่าวโจ่โล่

.......วันนี้ฉันรักเธอเหลือเกิน.......

ผู้หญิงส่วนใหญ่มักจะตั้งคำถามกับคนรักว่า ทำไมเธอถึงรักฉัน หรือ เธอรักฉันที่ตรงไหน

ผู้หญิงคนนี้ก็เหมือนกัน เธอเพียรถามคนรักของเธอว่า "ทำไมเธอถึงรักฉัน"
    คนรักของเธอบอกว่า "ตอบไม่ได้ "
    เธอจึงถามว่า ทำไมตอบไม่ได้
    คนรักของเพื่อนของเธอยังตอบได้เลยว่ารักเพื่อนของเธอเพราะเหตุผลอะไร
    ที่ตอบไม่ได้เพราะไม่รักเธอจริงใช่ไหม

คนรักของเธอจึงตอบไปว่า เขาหาเหตุผลไม่ได้
    เธอเสียใจและต่อว่าเขาไปว่าไม่ได้รักเธอจริง

ชายคนรักจึงตอบไปว่า ที่เขารักเธอ เพราะเธอมีหน้าตาที่สวยงาม
    ที่เขารักเธอ เพราะเธอมีเสียงที่ไพเราะ
    ที่เขารักเธอ เพราะเธอมีน้ำใจโอบอ้อมอารีต่อคนรอบข้าง
    และเขารักเธอ ที่ทุกๆ อริยาบท ของเธอ
    ฝ่ายหญิงก็สบายใจที่ทราบเหตุผลและยุติการคุยเรื่องนี้ไป

ต่อมา ฝ่ายหญิงเกิดอุบัติเหตุขึ้น
    บนโต๊ะหัวเตียงของเธอมีจดหมายฉบับหนึ่งวางไว้ เธอเปิดอ่านดู
    ในจดหมายมีใจความว่า

"สุดที่รักของผม คุณเคยถามผมว่าผมรักคุณเพราะอะไร
    ผมตอบคุณว่า

ที่ผมรักคุณเพราะคุณมีหน้าตาที่สวยงาม
    แต่ตอนนี้ไม่เป็นเช่นนั้นแล้ว ผมคงรักคุณต่อไปไม่ได้

ที่ผมรักคุณ เพราะคุณมีเสียงที่ไพเราะ
    แต่ตอนนี้คุณไม่สามารถจะเอ่ยเอื้อนเสียงที่ไพเราะเช่นเดิมได้ ผมคงรักคุณต่อไปไม่ได้

ที่ผมรักคุณ เพราะคุณมีน้ำใจโอบอ้อมอารีต่อคนรอบข้าง
    แต่ตอนนี้คุณไม่สามารถจะแสดงน้ำใจต่อใครได้อีก ผมคงรักคุณต่อไปไม่ได้

และที่ผมรักคุณ เพราะทุกๆ อริยาบถของคุณ ก็คงไม่เป็นเช่นนั้นแล้ว
    เพราะคุณไม่สามารถเคลื่อนไหวไปไหนได้ และผมคงไม่รักคุณ

นี่คือสิ่งที่ผมอยากให้คุณรับรู้มาตลอด
    สิ่งที่คุณเพียรถามเกี่ยวกับเหตุผลในความรักของผม

ถ้าเหตุผลทั้งหมดนั้น หมายถึงความรัก
    ตอนนี้ผมจึงไม่รักคุณแล้ว........แต่ความรักไม่ต้องการเหตุผล

เหตุผลทั้งหมดไม่ใช่ความรัก ผมรักคุณที่ทั้งหมดของความเป็นคุณ
    รักที่หัวใจและความคิดของคุณ

อย่าเพียรพยายามถามเหตุผลของความรักของผมอีกเลย

"เพราะผมรักคุณด้วยหัวใจทั้งหมดที่ผมมี ผมรักคุณเพราะคุณคือชีวิตของผม ผมรักคุณเพราะคุณคือสุดที่รักของผม"

[WMA]jolo/Other/Flowerofmyheart.wma[/WMA]

อย่าคิดนะว่าเธออยู่ในโลกนี้คนเดียว หนทางไม่เปลี่ยวขนาดนั้น ยิ้ม ๆ ไว้ซิก็อุปสรรคต้องฝ่าฟัน ยังไงเธอก็จะมีฉันคอยห่วงใย

สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ฮืมม..รักหม่องได่กะบ่ตี้ดอก ..ว่าแต่รักอิหลี
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

นักปราชญ์เมืองอีสาน
    ศิลปินนักแต่ง ผญา
    สัญลักษณ์ของ ศรีสะท้าน
    ฮักกะคือฮักนั้นหล่ะเนาะหล่านาง อย่าสิถามส่อหาเหตุผลหลายเถาะน้อ บางเรื่องมันบ่อจำเป็นต้องมีเหตุผลดอก เพราะมันเป็นความรู้สึกภายใน
    วรรณคดีล้ำลำนำเอื้อนเอ่ย เขยภาษาพากษ์เว้าลาวพื้นกล่าวไกล

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สาวบ้านนา
    ถ้ามีคนตาบอดมาเว้าคํานี้กับนางนะปลื่ม จนลืมกินข้าวเลยละ ซึ้งมากเลย

เหตุผลทั้งหมดไม่ใช่ความรัก ผมรักคุณที่ทั้งหมดของความเป็นคุณ
    รักที่หัวใจและความคิดของคุณ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    อยากขอบคุณที่รักกัน
    ช่วยแบ่งปันความสุขให้
    อยากขอบคุณด้วยหัวใจ
    ไม่เคยมีใครที่ฉันรู้สึกอย่างนี้.
    ..........................................
    ..ความรัก ทำให้เราเป็นมนุษย์ที่สมบูรณ์แบบ..
    เป็นสุขเสมอ..แม้จะตกอยู่ในสถานการณ์ใด..
    มีกำลังใจ..และพร้อมที่จะก้าวเดิน..เผชิญกับทุกสิ่ง..
    ..วันนี้ฉันรักเธอเหลือเกิน..ที่รัก.