หัวข้อ: มันยังแข็งอยู่เลยค่ะ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ auddy228
    บล็อก
    1

มันยังแข็งอยู่เลยค่ะ

กาลครั้งหนึ่งไม่นานเท่าไหร่หรอกหญิงนางหนึ่งถูกสาปไว้

ถ้าจับสิ่งใดขอให้หลอมละลายกลายเป็นไอน้ำ พระราชาเป็นห่วงบุตรี

หาวิธีแก้ไขอย่างไรก็มิหาย หมดหนทางที่จะช่วยบุตรี

แต่จู่ ๆ ก็มีนางฟ้ามาปรากฏกายขึ้น

และก็จะถอนคำสาปให้หายโดยพลัน

แต่นางมีข้อแม้อย่างหนึ่งว่า

จะต้องมีชายคนหนึ่งหาสิ่งใดก็ได้มาให้บุตรีจับ

แล้วไม่ละลาย คำสาปนั้นจึงจะหายไป

พระราชาไม่รอช้ามุ่งหน้าป่าวประกาศโดยพลัน

; หากชายใดสามารถถอนคำสาปได้ใน 1 วัน

ฉันจะยกลูกสาวให้เจ้าไป จนสามารถคัดเลือกเหลือ 3 คน

คนที่หนึ่งจึงเริ่มเอาของดีมาแก้ไข

หยิบโคตรเพชรเม็ดงามให้ ทรามวัย

เจ้าหญิงจึงยื่นมือไปแล้วแตะในทันที

ยังไม่ทันจะแตะได้เต็ม

มือ เพชรก็หายละลายไปสิ้น

" ฉันเสียใจด้วยจริงๆ

เพชรเม็ดนี้ต้องละลายไป "

เจ้าหญิงกล่าว

ชายคนที่สองรองถัดมา

ก็เดินมาเบื้องหน้าของเจ้าหญิง

ยื่นเหล็กแหลมแข็งแกร่งไม่อ่อนนิ่ม

ให้เจ้าหญิงลองจับสัมผัสดู

แต่แล้วมันก็ละลายหายไปหมด

" เธอก็อด ตกรอบไปเสียสิ้น "

คนสุดท้ายเดินมาตัวเปล่าไม่มีทรัพย์สิน

บอกเจ้าหญิงจงเอามือล้วงลงไปในกางเกง

เจ้าหญิงจึงล้วงลงไปในกางเกงของชายผู้นั้น

หน้าเจ้าหญิงก็เริ่มแดง ด้วยความเขินอาย

แล้วจึงรีบดึงมือออกโดยพลัน หันมาบอกราชา

" เสด็จพ่อเพคะ ...มัน....

มันยังแข็งอยู่เลยคะ "

ในที่สุดชายคนที่ 3 ก็ได้เป็นผู้ชนะไป

พระราชาสงสัย มันคืออะไร

อยู่ในกางเกงของชายผู้นั้น ..... ?

ชายคนที่ 3 ไม่ยอมตอบ ได้แต่อมยิ้ม

และก็ได้ล้วงเข้าไปในกางเกงของเขา

แล้วหยิบมันออกมา มันคือ ?
    M & M
    ละลายในปากแต่ไม่ละลายในมือ
    ฮ่า ๆ ๆ พากันคิดไปไกลแท้...

::)

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ แหลวแดง

Re: มันยังแข็งอยู่เลยค่ะ

โอ๊ยเนาะ ไผว่าข้อยคิดไปไกล ข่อยกะคิดว่า M&M คือกันแหล่ว 5555

โอ้ยยยย...เกิดได้ใหญ่มาอายุ30กว่าๆแล้ว...บ่เคยคึดว่าสิไปหาจกกิน M&M ในกางเกงไผจักเทือ...
    แล้วข่อยคึดไปฮอดไสแล้วหนี่...::) Re: มันยังแข็งอยู่เลยค่ะ
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

55555555555บ่แม่นพลาดไปถึกแนวอื่นนำเบาะ อิอิ::)::)
    ...เปรียบแม่เช่น โคมทองของชีวิต

ช่วยชี้ทิศ ช่วยนำทาง ช่วยสร้างสรรค์

ให้ความรัก ให้ความรู้ ชูชีวัน

ลูกจึงมั่นกตัญญูบูชาคุณ..........เพื่อแม่ แพ้บ่ได้

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ 18ฝนคนอันตราย
    หึ๋ยว่าแม่นหยัง M&M พะนะพะน๊ะ ลุ้นอยู่ตั้งดนอิอิอิอิอิ ผิดคาด55555555555

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ญา ทิวาราช
    บล็อก
    17
    อุบอิบ::)::)::)::):l-

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ kapoloclikclik
    โอ้ย M&M ว่าตี้........................คิดได้จั่งได๋5555555555+

ศึกษาหาความรู้
    อื้อ...ข่อยกะสิวายู...มันคือ M&M. ซันดอกหวา

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ พ่อโชกุน
    ได้อ่านเทื่อใด๋กะพอหัว 5555

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    อยากหัวคักจ้า tim:tim:tim:

อิสระ เสรี เสมอภาค