หัวข้อ: ท่านเคยลบไฟล์ขยะในคอมฯตัวเก่งบ้างมั้ย

Membership renewed สัญลักษณ์ของ Sweet_M

เรื่องฮิตน่าอ่าน ท่านเคยลบไฟล์ขยะในคอมฯตัวเก่งบ้างมั้ย

ไฟล์เหล่านั้นไม่มีประโยชน์ ถ้ามันสะสมมากขึ้นๆ จะทำให้เครื่องของท่านอืดอาดยืดยาด ทำตามนี้เลย

๑ ไปที่ start----->run-----> พิมพ์ว่า %temp%----->ok
    ๒ จะมีหน้าต่างใหม่ขึ้นมา ที่ท่านเห็นนั่นคือไฟล์ขยะ ให้ลบไฟล์ต่างๆเหล่านั้นออกไปเลย
    ๓ restart ๑ ครั้ง เครื่องคอมฯของท่านจะเบาหวิว วิ่งฉิวปลิวลมเลยละค่ะ.....จบ
    ลองทำดูนะค่ะ.....
    .....โลกหมุนไป ใจอยู่กับเสียงเพลง ชีวิตฉันคืออิสระ I am what I am.....

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    ขอบคุณครับสำหรับความรู้ครับ
    บ่าวเต็มก็ลบประจำครับ แต่ว่าคนละวิธีครับผม
    เพื่อนๆที่อยากจะลบขยะกะลองเบิ่งเด้อครับ
    ก่อนสิลบกะอ่านเบิ่งสักนิดเด้อครับ บางเทื่อเผลอลบงานตะของกะมีเด้อล่ะ เอิ๊กๆๆๆ::)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ bootchai

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์

ขอเพิ่มอีกตัวครับ พิมพ์คำว่า Prefetch ใส่เข้าไปแล้ว กด OK แค่นี้ก็จะเห็นเจ้าพวกขยะขึ้นมาอื้อเลยครับ ให้ลบทิ้งทั้งหมดเลย พอลบเสร็จก็ให้เข้าไปลบในถังขยะออกอีกทีครับ เท่านี้คุณก็จะได้คอมเก่าที่เร็ว แรง เหมือนคอมใหม่เลยครับ...อิๆๆๆๆๆ::)::)::)::)::)::)::) เร็วปืด เร็วปืดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฟ้ากับตะวัน
    ใช้โปรแกรม Wintools ตบทีเดียวอยู่ อิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ นวรัตน์

ความเยือกเย็น

ผมใช้โปรแกรมกำจัดพวก temp ครับง่ายดี

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ คนเมืองเกิน
    คนงามน้ำใจกะงามเนาะครับ ขอบคุณหลาย

devas
    Guest
    :g thank a lot of

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวเม้า
    ผมโทรให้เทศบาลมาจัดการให้ครับ ขยะ เรียบบบบ (t(t(t

อ้าว คนล่ะขยะติ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ปีใหม่
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีดีนะค่ะ 8) จะลองทำดูจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หมอนกิ๋ว
    มาเพิ่มอีกจักหน่อยครับอยู่ใน IE กะมีถ้าสิลบแค่ไฟล์ขยะ บ่ต้องย้านอย่างอื่นเสียหายนำ อยู่ที่เครื่องมือ (tool) กดที่เครื่องมือ เลือกแถวแรก ภาษาไทยว่า ลบประวัติการเรียกดู (ภาษาอังกฤษว่าจั่งได่บ่ฮู้อ่านบ่ออก) แล้วกะเลือกตัวที่ว่าลบทั้งหมด กะสิมีหน้าต่างมาถามอีกว่าให้ลบ หมายเลขที่ใช้เข้าเนตนำบ่ ใส่เครื่องหมายถูกเลยกะได้ มันกะสิลบถิ่มให้เบิดเลย ผมลบมื้อล่ะหลายครั้งครับ บ่หนักเครื่องดี อันนี้มีอยู่ในเครื่องแล้วบ่ต้องลงโปรแกรมให้มายาดแรม ยาดพื้นที่ครับ (แต่กะแนะนำ Wintools เด้อถ้าอยากลบหลายกว่านี้)