หัวข้อ: ภรรยาอ่อนเลข สามีอ่อนโลก.....55555

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง

ภรรยาอ่อนเลข สามีอ่อนโลก.....55555

ภรรยาอ่อนเลข สามีอ่อนโลก

1. ภรรยาอ่อนเลข

วันชัย ดื่มเหล้าหนักเป็นประจำทุกวัน
    ศรีสุดา ผู้เป็นภรรยาห่วงใยมาก
    จึงขอร้องวันชัยให้ดื่มเหล้าน้อยลงกว่าเดิม

ศรีสุดา : คุณดื่มเหล้าให้น้อยลงกว่านี้ได้ไหมคะ

วันชัย : คุณขอมา ผมก็ต้องทำได้ซิ
    ผมขอดื่มปีละ 365 ขวดนะ

ศรีสุดา: มากไปค่ะ

วันชัย: ถ้าอย่างนั้น
    เดือนละ 30 ขวด เป็นไง

ศรีสุดา :ยังมากอยู่นะคะ

วันชัย: ก็ได้ ก็ได้
    อาทิตย์นึงสัก 7 ขวด ได้ไหม

ศรีสุดา:ไม่ค่ะ ยังมากเกินไปค่ะ

วันชัย: เอาละ ตกลง
    ผมขอแค่วันละ 1 ขวด ก็แล้วกัน

ศรีสุดา : (ยิ้มอย่างสบายใจ) แหม ดีจัง
    ค่อยรับได้หน่อย

2. สามีอ่อนโลก

ในบาร์แห่งหนึ่ง
    อาชา อานนท์ และอาลัย
    3 หนุ่ม นั่งนินทาภรรยาของตัวเอง
    กันอย่างออกรส

อาชาบอกว่า
    "เมื่อวาน เมียผมเพิ่งซื้อรถยุโรปมา
    ราคา 3 ล้านกว่า
    ทั้ง ๆ ที่บ้านผม ไม่มีใครขับรถเป็นสักคน"

อานนท์เล่าบ้าง
    "เมียของผมจะต้อง
    เป็นผู้หญิงที่โง่ที่สุดในโลกแน่เลย
    ซุปเปอร์มาร์เก็ตลดราคา
    เธอเลยกระหน่ำซื้อเนื้อมาตั้ง 30 กิโล
    ทั้ง ๆ ที่บ้านเราก็ไม่มีตู้เย็น"

อาลัยหัวเราะก้าก เมื่อนินทาเมียตัวเอง
    เป็นการปิดท้าย
    "เมียผมคงจะโง่กว่า
    เมียของคุณสองคนรวมกันเสียอีก
    มีครั้งหนึ่ง
    เธอไปธุระต่างจังหวัดคนเดียว
    ผมเห็นเธอเอาถุงยางอนามัย
    ไปตั้ง 20 กว่าอันแน่ะ
    ทั้ง ๆ ที่
    เธอไม่มีอะไรอย่างพวกเราสักหน่อย"

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ นิลมณีหยก
    เรื่องแรกมันกะกินอยู่ซ่ำเก่าแต่เว้าให้มันคือกินหน่อยลงเนาะเมียกะเลยยอม เรืองที่สองผัวกะอ่อนต่อโลกอีหลีเนาะ::)

sincewin
    Guest
    5555555555 อ่านแล้วเครียด ...

กินเหล้าต่อดีกว่า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บักเซียงเหมี่ยง
    เขาสวมให้ตะของยังบ่จักยุติ อิอิ

บ่าวก.ท.ล
    Guest
    ป้าดตั้ง20อันเบิ้ดคืนเด้นั่น555+