หัวข้อ: ถามเรื่องปลาส้มหน่อยครับ

ไทบ้านดุง
    Guest

ถามเรื่องปลาส้มหน่อยครับ

กำลังทำงานวิจัยเรื่องปลาส้มครับ เลยอยากทราบว่าที่ภาคอีสานมีจังหวัดไหนบ้างครับที่เป็นแหล่งทำปลาส้มที่มีชื่อเสียง พี่ ๆ ท่านใดพอทราบบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ยิ่งละเอียดยิ่งดีครับ เพราะผมต้องไปดูแหล่งทำปลาส้มถึงที่เลยครับ ขอบคุณมากครับที่แนะนำ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ wit

ยโสธรเด๊อครับ

พูดถึงเรื่องปลาส้ม หรือส้มปลา ถ้าอยูไกล้ ก็ลองไปศึกษาดูที่ตลาดสดเทศบาลเมืองยโสธรนะครับ ที่นั่นมีเยอะและหลายอย่างครับ8)

ไทบ้านดุง
    Guest
    ขอบคุรมากครับ มีจังหวัดอื่นอีกมั้ยครับ