หัวข้อ: +++ เที่ยวกาญจนบุรี ล่องแพที่แม่น้ำไทรโยค +++

+++ เที่ยวกาญจนบุรี ล่องแพที่แม่น้ำไทรโยค +++

ต้นหนาวเยือนเข้ามากะไปหา หม่องเที่ยวกันก่อนจ๊า
    ทริปนี้จะพานอนแพชมดาว ที่อุทยานไทรโยคใหญ่ ค่ะ
    สภาพบรรยากาศบนแพ เป็นแพนิ่งไม่ใช่แพล่องนะคะ ต้องนั่งเรือเข้าไปประมาณ 10 นาที
    บรรยากาศตอนเช้าหมอกลงทั่วคุ้งน้ำ อากาศกำลังเย็นสบายไม่หนาวมากค่ะ

...ตากล้องจำเป็นพาไปเลาะจ๊า ...

+++ เที่ยวกาญจนบุรี ล่องแพที่แม่น้ำไทรโยค +++

หลังจากนอนที่แพชมดาว 1 คืน เราก็มาใช้บริการแพล่องกันบ้างนะคะ
    ภาพบรรกาศ สองฝั่งแม่น้ำ ค่ะ

สุดท้ายก็จะลงเอยด้วยการพามาจอดเล่นน้ำที่น้ำตกค่ะ
    จะร้องคาราโอเกะ หรือ ทำอาหาร ก็ได้นะคะ มีบริการทุกอย่างเลย

อิอิ ที่คลุมผม เล่นน้ำ เวอร์ชั่นใหม่ ...
    *(๏?ิ_?ิ๏)* เมื่อตะวันนิทรา ฟ้าจะรอพบจันทร์ ฉันจะฝันถึงเธอ *(๏?ิ_?ิ๏)*
    ?W?lcom? T๐ Baanmaha.Com?

เที่ยวไทรโยค เต็มอิ่มแล้ว กะมุ่งหน้าสู่สังขละบุรีจ๊า
    ไปดูสะพาน มอญ สะพานไม้ที่ยาวที่สุดในประเทศไทยค่ะ และ เมืองบาดาล ค่ะ ระยะทางจากไทรโยคก็ประมาณ 110 กม. ค่ะ

ตกท้ายด้วยการแช่น้ำพุร้อนที่ "พุน้ำร้อนหินดาด" ค่ะ เพื่อให้เลือดไหลเวียน มีสุขภาพแข็งแรง จ๊า

ปล. หนุ่มทั้งหลายเหมาะมากที่จะไปค่ะ อิอิ ..

*(๏?ิ_?ิ๏)* เมื่อตะวันนิทรา ฟ้าจะรอพบจันทร์ ฉันจะฝันถึงเธอ *(๏?ิ_?ิ๏)*
    ?W?lcom? T๐ Baanmaha.Com?

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17
    สวยจังเลยพี่สาว(โดยเฉพาะคนใส่เสื้อสี......อิอิอิอิ):g:g

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ โป้ยก่าย
    หม่องนี้บ่แม่นข้อยเคยไปแล้วบ้อน่อ
    คือสิเคยไปแล้วหละเบิ่งทรง แต่บ่มีโอกาสได้ลงไปขี่เฮือขี่แพนำเพิ่น
    แบบว่าบ่ได้ไปพักฮั้นหนาแวะไปเบิ่งแล้วกะกลับ งามดีอยู่ดอกเป็นตาไปเที่ยวอยู่
    จงเอาชนะในความยาก มิฉะนั้นความยากจะชนะท่าน

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    สวยๆน้องตุ๊กตา พี่ไปพักจังเกิ้ลลาฟ น่าจะใช่จำไม่ค่อยได้ ไม่กล้าอาบน้ำห้องน้ำง่ะ
    ห้องน้ำทำด้วยไม้ไผ่ มีรูง่ะ ยิ่งสวยๆอยู่ด้วย คิ คิ

Oo กามเทพน้อย oO
    Guest

บ้านมหาโพสต์

>>

ว้า !! แอบอิจฉาคนได้ไปเที่ยวอีกแว้ว

เค้าสิอยู่แต่บ้านน้อ .. บ่ได้ออกไปไหนมั่งเด้นิ่

คิดแล่วก้อเศร้าใจหลาย

-+-+-+-

สวยมากมายก่ายกองเลยค๊า คุณครู

กามเทพน้อยสิอยากไปเที่ยวมั่งงงงง :p

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ ที่เอามาฝากกันเด้อค๊า

-+-+-+-

.. * น้ำพุร้อนๆ ~ บุ๋ย .. บุ๋ย z Z * ..

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ นิลมณีหยก
    เป็นตาม่วนเนาะล่องแพกะดายแต่ว่าผู้สาวเล่นน้ำผัดย้านผมเปียก เดี๋ยวทรงผมสิเสียย่านบ่สวยคือใด๋บุ๊

Tags for this Thread