หัวข้อ: อยากขอบคุณอะไรบางอย่าง

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สายธารแห่งกาลเวลา

อยากขอบคุณอะไรบางอย่าง

ขอบคุณอะไรบางอย่าง
    ที่นำทางให้เรามาพบกัน
    ขอบคุณคืนและวัน
    ที่เปลี่ยนผันทำให้ฉันมาพบเธอ
    ขอบคุณรอยยิ้มหวาน
    จากวันวานที่มีให้กันเสมอ
    ขอบคุณความอบอุ่นละมุนจากเธอ
    ทุกครั้งที่พบเจอ..ทุกครั้งที่พบกัน
    อยากให้เป็นเช่นนี้ตลอดไป
    คืนวันที่สดใสในใจเธอกับฉัน
    มั่นคงเรื่อยไปดั่งแสงแห่งตะวัน
    เป็นแสงจันทร์สาดส่องใจกันและกัน

...นานเท่านาน...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ auddy228
    บล็อก
    1
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whathow
    ขอบคุณอะไรบางอย่าง
    ที่นำทางให้เรามาพบกัน
    ขอบคุณคืนและวัน
    ที่เปลี่ยนผันทำให้ฉันมาพบเธอ
    ขอบคุณรอยยิ้มหวาน
    จากวันวานที่มีให้กันเสมอ
    ขอบคุณความอบอุ่นละมุนจากเธอ
    ทุกครั้งที่พบเจอ..ทุกครั้งที่พบกัน
    อยากให้เป็นเช่นนี้ตลอดไป
    คืนวันที่สดใสในใจเธอกับฉัน
    มั่นคงเรื่อยไปดั่งแสงแห่งตะวัน
    เป็นแสงจันทร์สาดส่องใจกันและกัน

...นานเท่านาน...

แล้วบางอย่าง..คืออะไร..ใคร่อยากรู้
    เฝ้ามองอยู่..รอยยิ้ม..พิมพ์ใจหวาน
    อยากแผ่ความ..อบอุ่น..เช่นวันวาน
    ให้เนิ่นนาน..เหมือนขุนเขา..เฝ้าจันทรา

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สายธารแห่งกาลเวลา
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auddy228
    แล้วบางอย่าง..คืออะไร..ใคร่อยากรู้
    เฝ้ามองอยู่..รอยยิ้ม..พิมพ์ใจหวาน
    อยากแผ่ความ..อบอุ่น..เช่นวันวาน
    ให้เนิ่นนาน..เหมือนขุนเขา..เฝ้าจันทรา

เดินทางมา..เจอะเจอ..เธอแบ่งปัน
    เธอสร้างขวัญ..กำลังใจ..ไม่หยุดนิ่ง
    สิ่งที่เธอให้..ฉันนั้น..สำคัญจริง
    ให้ทุกสิ่ง..อบอุ่น..กรุ่นไอรัก

อะไรหน่อ..ได้นำมา..พบหน้าเธอ
    ใคร่เสนอคำ..ขอบคุณ..ต่อสิ่งนั้น
    แต่วันนี้..คุณของเธอ..มีค่าอนันต์
    เพราะเธอมั่น(คง)..ดั่งขุนเขา..ทอดเงาจันทร์