นี่กะเป็นจังหวัดนึงที่ผ่านไปเที่ยวครับ ติดใจอาหารเพิ่นครับ ส่วนใหญ่คนทำจะมีเชื้อสายทางเวียดนามครับแซบอีหลี ร้านนี้สายๆก็หมดเลิกขายครับ(พอเพียง)จริงๆ
อาหารทางเมืองมุกดาหารครับ
นี่คือสถานที่ครับซอยนี่ล่ะหาง่ายครับเมืองมุกดาหาร
อันนี้เพิ่นเยก เลือดแป๋ง ครับโรยด้วยหมากถั่วดินป่นนำ...แซบ
อันนี่รวมไส้ๆเครื่องในทั้งหลาย คือๆลวกจิ่มครับ....แซบ
อันนี่ที่สั่งมากินครับมันซิเมิ่ดแล่วไปสายโพด อันสีเหลืองๆในแก้วน้ำชาเด้อครับ เอาไว้ตบตูดตอนยก เหล้าขาวแล่ว
ตอนนี้กำลังซิข้ามไปลาวไปกิน ซิ่นจุ่ม
นี่แหละครับเพิ่นกินกันจังซี่ นั่งอยู่ริมโขงเลยครับ ราคากะพอๆกันกับไทยนี่ล่ะครับ ดีที่ว่าได้ไปกินต่างประเทศ::)::)::)