เศรษฐีคนหนึ่งหลงรักสาวจึงขอเธอแต่งงาน
เธอให้เขาทำตามข้อตกลง 3 ข้อก่อนจึงจะแต่งงานด้วย
ด้วยความรักเศรษฐีจึงตกลงทำตามที่เธอต้องการ
''ข้อแรก คุณต้องหาเพชร 60 กะรัตมาเป็นของหมั้น''
''ลงผมจะซื้อ ผมจะซื้อ''
เศรษฐีตอบทันที
'' ข้อสอง คุณต้องสร้างเรือนหอสูงเป็นตึกสูง 20 ชั้น มีห้อง 1000 ห้องอยู่กลางเมือง''
'' ตกลง ๆ ผมจะสร้าง ผมจะสร้าง ''
เศรษฐีตอบหลังจากหยุดคิดอยุ่ครู่หนึ่ง
'' ข้อสาม ฉันจะแต่งงานกับคุณถ้าคุณมีได้นั่นยาว 12 นิ้ว ''

เศรษฐีได้ยินดังนั้นก็นั่งอึ้ง ซบหน้าลงกับมือทั้ง 2 เป็นเวลานานสองนาน แล้วก็เงยหน้าขึ้นตอบ '' ตกลง ตกลง ผมจะตัด ผมจะตัด ''

หมายเหตุ : คนโพสแค่อยากให้พี่น้องได้หัวเด้อจ้าบ่ได้เจตนาไปในทางลามก