หัวข้อ: ช่วยทีครับเกี่ยวกับ torjan ครับ

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    genal
    Guest

ช่วยทีครับเกี่ยวกับ torjan ครับ

คือว่ามีตัว update window ปะ่ครับผมโดนตามภาพเลย ใช้ kaspersky internet Security 6.0.0.300 กันไม่อยู่เลย แถมโหลดอะไรก็ช้า เลยมาใช้ Avast pro กับ Spyware doctor 4.0.0 2593 ที่เพิ่งออกนี่แหละ ตอนนี้เลยอยากได้ตัว patch ของ window ไปอุดครับ ผมใช้ win 2006 ver 4 ครับไม่ทราบมีเปล่าครับ ช่วยทีครับเกี่ยวกับ torjan ครับ

ช่วยทีครับเกี่ยวกับ torjan ครับ

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

Re: ช่วยทีครับเกี่ยวกับ torjan ครับ

อย่าไปใส่ใจกับการเรียกชื่อ Windows เลยครับ บางคนมาเกทับว่าใช้ Windows 2006 อิอิ จริง ๆ แล้วมันเป็น Windows XP + SP2 นี่แหละครับ แต่ว่าได้เพิ่มลูกเล่นและโปรแกรมที่แถมมากับแผ่นหรือเพิ่มการติดตั้งโปรแกรมบางตัวเข้าไปขณะติดตั้ง ซึ่งอาจจะไม่เป็นที่ต้องการและไม่เหมาะสม เพราะว่าคนทำแผ่นยัดเยียดมาให้ โดยเฉพาะ AntiVirus ที่ไม่เหมาะสมกับการใช้งาน ...ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบลองแผ่น Windows ใหม่ ๆ ก็เสียค่าโง่ไปหลายแผ่นแล้ว ก็เลยหันมาทำแผ่นที่ติดตั้งจาก Original ใช้เอง นอกจากนี้เรายังเลือกเพิ่มโปรแกรมเสริมที่จำเป็นได้ตามที่ต้องการ

ซึ่งของผมเป็น Orginal นี่แหละ แต่ update ได้ล่าสุด โปรแกรมใหม่ล่าสุดใหม่กว่าที่พวงมากับ Windows ทุกรุ่น ฉะนั้น Windows ผม ก็คงเป็น 2008 แล้วละครับ 555+

สำหรับเรื่อง Trojans หรือไวรัสช่วงนี้ผมเลยเตือนให้ระวังกันนะครับ...และอย่าไปเชื่อใจ Spyware Doctor ให้มาก และโปรแกรมป้องกันไวรัสเกือบทุกโปรแกรมหากไม่มีการอัพเดทฐานข้อมูลก็คงเอาไม่อยู่นะครับ....

และเท่าที่ตัวเองเคยใช้สูตรนี้มาคือ Avast + Spyware Doctor นั้น ผมเชื่อเหลือเกินว่า Avast นะคงจะเจอ Trojans แล้วครับ แต่ว่ามันจะต้องเลือกส่งเข้าตัวเลือกให้ไปทำการ remove ขณะเริ่มต้น Windows ใหม่ ซึ่ง Avast ไม่สามารถกำจัด Trojans แบบ RealTime หรือขณะใช้งานได้ครับ เลยทำให้ Spyware ตวจเจอ....

ผมว่าหากใช้ Avast ก็ปลด Spyware Doctor ทิ้งไปเลยครับ ยิ่งทำให้เครื่องอืดเข้าไปใหญ่ แค่ Avast ตัวเดียวก็ทำให้เครื่องอืดเอาการเลยครับ

genal
    Guest

Re: ช่วยทีครับเกี่ยวกับ torjan ครับ

แบบเรียกให้หรูหนะพี่ ฮิฮิ Re: ช่วยทีครับเกี่ยวกับ torjan ครับ แต่ว่าิพี่จอร์จช่วยสอนวิธีทำได้มั้ยครับ แบบลงโปรแกรมเสร็จเลยอะ หรือไม่ก็พี่จอร์จ up แผ่นที่พี่ใช้ทำเป็น file iso ขึ้น host ให้หน่อยครับ ถ้าได้นะ ฮิฮิ ผมจะได้ดูดครับ ขอบคุณนะครับที่ช่วยอธิบาย 8)
    ส่วนภาพนี่ขำๆคราบบบ

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

จะพยายามอัพให้วันละ 30 mb เพราะเน็ตตงไม่ไหว

genal
    Guest

ขอบคุณมากๆคราบ

Tags for this Thread