หัวข้อ: คาถานกเค้าแมว

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ต้นข้าว

คาถานกเค้าแมว

คาถานกเค้าแมว
    นโม 3 จบ

โอม กุกะกัง กุกุกังกะ 9 จบ

สักการิยะอาจารย์โบราณท่านกล่าวว่า เวลานกเค้าแมวบินไปตรงไหนหรืออยู่ตรงไหนมักจะมีฝูงนกต่างๆมาบินเป็นบริวารล้อมรอบอยู่เสมอดังนั้นคณาจารย์ต่างๆจึงใช้บริกรรมเพื่อให้เกิดเป็นเมตตามหานิยม เป็นที่รักแก่ศิษย์และบริวารทำให้คนทั้งหลายมาตูมมาโฮมดีนักแลฯ

ศิลปิน นักแต่งผญา สัญลักษณ์ของ หญ้านาง
    สาธุ จ้า แม่นๆๆ

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    คนเฮาเวลาตกใจท่องคาถาบ่ทัน แต่ถ้าผุใด๋ท่องคาถาใด้ แสดงว่าผุนั้นมีสติ คนเฮาถ้ามีสติกะสิเอาโตรอดใด้
    ผมเชื่อเรื่องคาถาอาคมเคยเฮียนแหน่ยุครับ แต่บั๊ดเวลาตกใจคักๆ นึกคาถาบ่ทันจักเถื่อ
    (มีแต่แล่น แหล่นเท่านั้นในจังหวะนั้น สัญชาตญานของการเอาตัวรอด)

แต่เป็นคาถาเมตตามหานิยมกะสิท่องก่อนออกจากบ้านครับผม
    ธุจ้าธุจ้าธุจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เซียนเมา; 07-09-2009 at 23:54.