หัวข้อ: ช่วยผมด้วย ผมกำลังจะแต่งงาน...แต่...!!!

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ มั่วหน่าฮ่าน

เศร้าซึม ช่วยผมด้วย ผมกำลังจะแต่งงาน...แต่...!!!

ผมกำลังจะแต่งงาน แต่ ..... จ้าวสาวของผม .... ดัน

ผมกับแฟนคบกันมาเกือบๆ 3 ปีแล้วเรากำลังจะแต่งงานกันก่อนหน้านั้นผมก็รู้ว่าแฟนผมเคยมีแฟนมาแล้ว 2 คน แต่ผมก็ไม่คิดอะไรมากจนวันหนึ่งมีคนรู้จักมาพูดคุยกันในวงเหล้าว่ารู้จักแฟนผมแล้วก็รู้จักอดีตแฟนผม (คนนี้ไม่รู้ว่าผมเป็นแฟนผู้หญิงที่เขารู้จัก) เมื่อก่อนชอบมาที่คอนโดเค้าบ่อยๆ เพราะเขาฝากคอนโดให้เพื่อนดูแลตอนทำงาน ตจว เวลากลับมาก็เจอเพื่อนและผู้หญิงคนนี้บ่อยๆมานอนด้วยกัน ผมฟังแล้วรู้สึกหัวใจมันสลายตัวชาไร้ความรู้สึกไปหมด จากที่ไม่เคยคิดก็คิดถึงว่าแฟนเรามีอะไรกับคนอื่นมาก่อนและมีบ่อยจนแทบจะเรียกได้ว่าสึกหรอแล้วผมต้องทำงานหาสินสอดเพื่อไปขอหญิงคนหนึ่งที่พูดได้ว่าเคยมีสามีมาแล้วงั้นเหรอ แต่ผมรักเธอทำยังไงดี ผมกลับไปถามแฟนถึงเรื่องนี้เธอก็อ้ำอึ้งและยอมรับมันแถมบอกว่ายอมรับว่าเคยมีอะไรกับแฟนคนแรกและคนที่สองด้วยซ้ำแต่มันเป็นความเต็มใจของเธอเองตอนนั้น แต่ตอนนี้เธอเสียใจเพราะตั้งแต่คบกันมาผมไม่เคยล่วงเกินเธอเลย ผมจะทำไงดี ผมจะแต่งกับเธออยู่หรือเปล่า มันติดตรึงในความคิดผมมากจนไม่อาจทำใจได้จริงๆ ยิ่งคิดว่าเวลาเธอมีอะไรกับคนอื่นเธอคงทำอะไรบางอย่างแบบนั้นผมแทบจะบ้าตาย ใครก็ได้ช่วยผมที...ช่วยผมด้วย ผมกำลังจะแต่งงาน...แต่...!!!
    ไม่เข้าถ้ำมอง เหตุไฉนจะได้มอง...http://img198.google.co.th/img198/6016/iinjiisjiisj.gif

ไทเฮา
    Guest
    ถ้าเรื่อง มีหยังกับคนอื่น เกิดขึ้นก่อนที่ทั้งสองได้มาคบกัน บ่อได้เกิดขึ้นตอนคบกันอยู่ ส่วนตัว ก็คงสิถือว่าอดีตให้ถือว่าเป็นอดีต แล้วสิหันมามองสถานะปัจจุบันมากกว่า ว่า เพิ่นฮักเฮาอีหลีบ่ เฮาฮักเพิ่นอีหลีบ่ หรือมีอย่างอื่นแอบฝง เบิ่งว่าทั้งสองพร้อมสิปรับโตเข้าหากันขนาดไหน ขณะนี้เพิ่นจริงใจกับเฮาขนาดไหน

ยุคปัจจุบัน เรืองมีหยังกับคนอื่นๆ ก่อนแต่ง เกือบสิถือว่าเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้ว บ่ว่าฝ่ายชาย ฝ่ายหญิ่ง ถามว่าเฮาเคยมีหยังกับคนอื่นบ่ ถ้าคำตอบว่าเคย ถ้าเช่นนั้นแล้ว สิเป็นหยังหลาย ถ้าอีกฝ่ายกะเคยคือกัน ปัจจุบันต้องถือว่าเป็นยุคของความเสมอภาคทางเพศ เรื่องเคย บ่เคยจึงบ่จำเป็นเอามาเป็นเหตุผลหลักปานใด แต่ นิสัยใจคอ ความจริงใจ น่าสิเป็นเหตุผลหลักมากกว่า

แต่ถ้ามีหยังกับคนอื่น เกิดขึ้นในช่วงที่ทั้งสองคบกันอยู่ ยังไปแอบไปหาอีกคน นั้นก็ชัดเจนแล้ว เพิ่นบ่จริงใจ

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom
    ส่างเอาความจริงมาเว้าเล่นเนาะเจ้ากะดาย...ไปตามกะเยิมนั้นละอาวเอ่ย
    มันบ่สำเร็จรูปคือบะหมี่ดอก อันใด่กะดาย สู้อาวู้...

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ บ่าวโจ่โล่
    คุณคิดถึงอะไรหรอครับ ความรักที่คุณมีให้คนที่คุณรัก และคนที่คุณรักก็รักคุณไม่ใช่เหรอ
    ถ้าใช่ อะไรคือสิ่งทีคุณต้องทำใจ เปิดใจสักนิดเถอะครับ ชีวิตนี้คุณต้องการคนที่รัก และรักคุณ หรือคุณต้องการอะไรกันแน่ ถ้าคุณเชื่อใจในรักของเขา ณ วันนี้ และวันนี้คุณก็รักเขา คุณจะไปเอาอดีต มาทำร้ายปัจจุบันทำไมครับ

ถ้าคุณพร้อมที่จะเดินจูงมือ กับคนที่คุณรัก และเขารักคุณตั้งแต่วันนี้ คุณไม่ต้องเอาอดีตมาทำลายปัจจุบันหรอกครับ เพราะคุณกลับไปแก้ไขอดีตไม่ได้อยู่แล้ว ไม่มีใครอยากทำผิด หรือพลาดหรอกครับ ไม่ว่าอดีตหรือ อนาคตก็ตาม ฉนั้น ทำวันนี้และวันต่อไปให้ดีที่สุดเถอะครับ ถ้าคุณรักเขา และเขารักคุณ คุณจะไปกล่าวโทษอดีตเผื่ออะไร

ฉนั้น เขาก็ไม่ได้โกหกอะไรคุณหนิ นอกจากว่าคุณเป็นคนยอมรับความจริงไม่ได้ เพราะใจคุณคิดอคติเอง ไม่มีอะไรต้องเสียใจเลย ผมว่าน่าจะดีใจด้วยซ้ำไป ที่วันนี้ หรือวันต่อไปคุณได้เจอคนที่คุณรัก และรักคุณ ยินดีด้วยครับ ความรักคือการให้อภัย และมันคือความพอใจในกันและกัน

อย่าคิดนะว่าเธออยู่ในโลกนี้คนเดียว หนทางไม่เปลี่ยวขนาดนั้น ยิ้ม ๆ ไว้ซิก็อุปสรรคต้องฝ่าฟัน ยังไงเธอก็จะมีฉันคอยห่วงใย

สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์

Moderators สัญลักษณ์ของ ต่าย
    บล็อก
    5
    ถ้าเฮาฮักคนคนหนึ่งแล้ว....อดีตที่ผ่านมาล้วนอยู่นอกสายตา..
    หากว่าเป็น..รักแท้....เธอสิเป็นจั๋งใดใจเฮากะให้อภัยเธอได้ทุกอย่างโดยบ่ปวดใจ...
    หากว่าเธอ..หยุดทุกอย่างไว้ที่เฮาแล้วจริงๆ..
    รักแท้คือการให้อภัย........
    หากยังบ่อาจทำใจได้กับเสียงนินทาจากคนรอบข้าง...
    แสดงว่า.....นั่นยังบ่ใช่...รักแท้...
    ให้อ้ายทบทวนหัวใจเบิ่งอีกครั้ง.............
    หากว่าขาดเธอบ่ได้...ให้เลือกเธอ..และให้อภัยเธอ....

บ่าวไทยบ้าน
    Guest

บ้านมหาโพสต์

แม่ของลูกนะบ่สำคัญดอกครับว่าสิผ่านมาหลายปานดั๋ยขอให้เขาฮักเฮาแหละพร้อมสิกินเข้าโฮยเกลือนำเฮาดั่ยกะพอแล้วพร้อมที่จะฝ่าฟันในอนาคตให้มันดีกว่าเก่า ปล.มันบ่พังคือจั่งส่างมันบ่ฮ้างคือจั่งกระทอดอกอ้ายเอ้ย กิ้วๆๆ.....

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    บ่าวโจ้หลังไมค์เด้อ..อุอุ..ศิราณีมิก..ตั้ว..(คั่นแม่นเรื่องของเจ้าอิหลีหว๋า..หึหึ)
    มองต่าง..อย่างปลง

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ใจเย็นๆเด้อบ่าวโจ้ ค่อยๆคิด ค่อยๆพิจารณาความดีของเธอ คนเรามันผิดพลาดกันได้คะ
    ถ้าผิดแล้วเธอคนนั้นปรับปรุงเปลี่ยนใหม่ดีขึ้นก็ไม่น่าจะมีปัญหานะคะ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

คั่นคบกันมาฮอดสามปีปานนั่นกะแต่งโลดหละเนาะ

สิให้ซ่อยอิหยังหละ หาเงินไปแต่งซ่อยตี้ บอกมาตี้หละสิเอาจักแสน โอ๊ะ...ลืมไปอินคักโพด ::)
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    คบกันมา 3 ปี เราก็น่าจะรู้ใจกันแล้วล่ะครับ ว่าผู้หญิงคนนี้รัก หรือไม่รักเรา
    คำตอบอยู่ที่ใจคุณนะครับ

อย่าให้ความรักของคุณทั้งสองต้องมาจบลงเพราะเรื่องในอดีตเลยครับ
    ถ้าจะเก็บเอาอดีต ก็ให้เก็บไว้เพื่อแก้ไขอนาคตเถอะ จะให้ดีก็ทิ้งอดีตไปเสียนะครับ