หัวข้อ: จุดลงทะเบียนงานบ้านมหาพาแลง

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

จุดลงทะเบียนงานบ้านมหาพาแลง

จุดลงทะเบียนงานบ้านมหาพาแลง
    เนื่องจากทางทีมงานบ้านมหาดอทคอมได้กําหนดจัดงานบ้านมหา พาแลง จุดประสงค์เพื่อเป็นการ พบปะ พูดคุย เพื่อสร้างความสามัคคี สัมพันธ์ที่ดี ต่อกัน หลังจากที่สมาชิกพูดคุยกันมาเป็นเวลานาน ดังนั้นทางทีมงานจึงกําหนดจัดงาน"บ้านมหาพาแลงขึ้น ตรงกับวันเสาร์ที่ 8 มีนาคม 2551 สถานที่ อยู่ในกรุงเทพ //ทางทีมงานผู้จัดจึงใคร่ขอความร่วมมือมายังน้องๆสมาชิก แฟนเพลง ที่จะมาร่วมงานนี้ ได้กรุณา ลงชื่อ และแจ้งยอดผู้ติดตาม เพื่อทางทีมงานผู้จัดจะได้คํานวณอาหาร เครื่องดื่ม รวมไปทั้งการจองโต๊ะ เพื่อไม่ให้ขาดตกบกพร่อง และง่ายต่อการติดต่อร้านถ้ารู้จํานวนผู้ที่จะมาในงาน (ขอให้แจ้งความประสงค์ใว้ที่กระทู้นี้ที่เดียวนะครับ เพื่อว่าจะได้ไม่ซํากัน) หมายเหตุ งานมหาพาแลง สามารถมาได้ทั้งสมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ รวมไปทั้งผู้ที่ไม่เป็นสมาชิกก็มาได้นะครับ เช่น ญาติ แฟน กิ๊ก เป็นต้น ทางทีมงานหวังเป็นอย่างยิ่งว่าคงจะได้รับความร่วมมือจากสมาชิกเหมือนทุกๆครั้ง ครับ//
    ขอเชิญน้องๆลงทะเบียน และแจ้งยอดใว้กระทู้นี้ได้เลยครับ

กระทู้ถามตอบเกี่ยวกับงานมหาพาแลง
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    อะแฮ่มมม ส่มป่อย..ตกซานเด้องานนิจ้า..ฮ่าๆๆ..เอ๋า..หย่าวกันตามสำบาย ม่วนๆเผื่อแน่ะเด้อพี่น้อง คาดว่าสิมีรูปมาโพสสู่กันเบิ่งอยู่ดอกเนาะจ้า..
    มองต่าง..อย่างปลง

นักปราชญ์เมืองอีสาน
    ศิลปินนักแต่ง ผญา
    สัญลักษณ์ของ ศรีสะท้าน
    ข้อยจอง ๓ ที่เด้อ คำศรี๐๑ คำศรี๐๒ คำศรี๐๓ แบบนี้หนา ลูกหลานมันแอ่วอยากไปนำย้านบ่อมีหม่องนั่ง
    วรรณคดีล้ำลำนำเอื้อนเอ่ย เขยภาษาพากษ์เว้าลาวพื้นกล่าวไกล

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ ฅนภูไท
    บล็อก
    1
    อ้ายบ่าวเซียงน้อยครับ แจ้งหมายกำหนดการเรื่องเวลานำแหน่ครับ ว่างานสิเริ่มจักโมงเลิกจักโมง ในงานมีกิจกรรมอิหยังแหน่ เพื่อสิได้ใช้ประกอบการพิจารณาตัดสินใจครับ
    ปล.ผมยังบ่ตัดสินใจเด้อครับขอเบิ่งหมายกำหนดการเรื่องเวลาก่อน บางช่วงเวลาอาจสิบ่สะดวก ย่านยากนำลูกน้อยครับ

น้ำตาล
    Guest
    ป้าดๆๆอ้ายเซียงผุบ่าวบ้านมหาคือซิแตกซวดๆๆยุเนาะงานนี้.::)::).น้ำตาลพลาดบ่ได้เด้อค๊า..สิมีหม่องนั่งบ่น้อนิ..::)::)

น้ำตาล 1 ที่นะค่ะอ้ายเซียง...::)::)

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    เป็นตาอบอุ่นเนาะ ...พี่น้องป้องปลายหลายๆ ทันได้เเน่ใจปานได่พี่น้องจักสิมีค่ารถไป กทม. บ่นั่นนา ::) คั่นบ่เห็นหน้ากะเก็บเงินนำเจ๊มิกเด้อ ฮ่าๆๆ (เอื้อยข่อยๆ)

ปล..ไก่น้อยสิมีหม่องนั่งบ่น่อ ..จองตักอ้ายศรีล่วงหน้าเด้อคร๊า...
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

jutathip
    Guest
    ไม่ใช่คนภาคอิสานนะคะ..ถ้าไปด้วย..จะมีใครต้อนรับมั้ยเนี่ย..ถ้าไปก็ต้องหาคนเป็นเพื่อนค่ะ (กะว่าเที่ยวต่อ..เมาแล้วขับรถเองไม่ไหวแน่ๆๆ..) แต่กำลังหาอยู่..ถ้าไม่มีเพื่อนคงหมดโอกาศอะนะ ขอทราบกำหนดการค่ะ..จะได้เตรียมตัวถูก..งานรัดตัวมากมาย..แต่ยังๆ ก็ไปค่ะ ::) (ขอสาวหล่อ..ไปด้วยคนนะครับ)

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเมืองกาญจน์
    อยากไปนำเด้ แต่เบิ่งซงแล้ว ย่านบ่ได้ไป ช่วงนี้ย้าก...ยาก จั๊กอีหยัง เลือกตั้งเหมิ้ดปี จ่าหล่ะเซ็ง ถ้าลักไปได้กะสิไปนำอยู่ ตะละว่า กุงเทพนี่ มันแถวได๋หล่ะอาว...ห้วยขวงหรือแถวดอนเมียง

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5
    หมูหวาน ไปนำ1 ที่ค่ะ พอฮอดมื่อแล้วอาจเพิ่มกะได้ค่ะ ใกล้สิฮอดมือแล้วมีผุ้อยากไปนำ ขอมาเพิ่ม อีก 2 ที่ ค่ะ
    ขำบางโอกาส ฉลาดเป็นบางเวลา บ้าเป็นพักๆ แต่น่ารักตลอดกาล (^_^)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวดอนโบม
    ไปนำแนจักคนเด้ออ้ายเซียง

ขอลงทะเบียนนำหมู่ไว้ก่อน

ใกล้มื่อไปได้หรือบ่ได้ สิทอสับไปบอกเด้อ