หัวข้อ: สาเหตุที่ทำให้คู่รัก เลิกกันมากที่สุด

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ต้นข้าว

สาเหตุที่ทำให้คู่รัก เลิกกันมากที่สุด

สาเหตุที่ทำให้คู่รัก เลิกกันมากที่สุด

ข้อมูลจาก Forward mail
    ภาพประกอบทางอินเทอร์เน็ต

สาเหตุที่คู่รักเลิกกันมาที่สุดคืออะไร? วันนี้เรามีคำตอบมาเฉลยค่ะ

เอาแต่ใจ ตัวเอง : ไม่ยอมรับฟังความคิดเห็นกันบ้างเลย อะไร ๆ ก็เอาความคิดตัวเองเป็นหลักก่อนเสมอ

ทำตัวเป็นเจ้าของ มากเกินไป : ไปไหนไปด้วย ตัวติดกันเป็นปาท่องโก๋ โดยไม่ให้เขามีเวลา ส่วนตัวแม้แต่นิดเดียว ก็อาจเป็นปัญหาได้เหมือนกัน

หึง แบบไร้ขีดจำกัด : คงจะห้ามกันได้ยาก เรื่องความหึงเนี่ย แต่ต้องมีลิมิตกันบ้างนะคะ

บอกเลิกทุกครั้ง ที่ทะเลาะ : วิธีนี้จะใช้ได้ผลในช่วงแรกเท่านั้นค่ะ แต่หลังๆ ล่ะก็ เอ้า.. อยากเลิกดีนัก เลิกเลยดีกว่า น้ำตาเช็ดหัวเข่าค่ะ

ไปเจ๊าะแจ๊ะ กับคนอื่น : หลีคนอื่น ไม่มีเราแค่คนเดียวแต่ยังมีกิ๊กอีกเพียบ

เชื่อเพื่อน มากเกินไป : บางครั้งเพื่อนก็ไม่อยากให้คุณมีแฟน ก็เลยคิดแทนคุณไปหมด ว่าแฟนคุณดีพอ สำหรับคุณหรือเปล่า

โกรธแล้ว ไม่พูดด้วย : เรื่องที่โกรธอาจมาจากความเข้าใจผิด แล้วไม่พูด กัน ก็ไม่สามารถปรับความเข้าใจกันได้

นัดแล้ว ไม่เป็นนัด : การเลื่อนนัด ประเภท เลื่อนแล้วเลื่อนอีก รอบ่อยๆเค้าก็อาจจะเลิกรอ ได้เลยนะคะ

พูดจาข่มกัน ต่อหน้าคนอื่น : ประมาณไม่ให้เกียจเราในฐานะคู่รักเลย

โกหก :บางคนโกหกเป็นนิสัย ทั้งที่บางทีไม่ได้ตั้งใจ แต่ถ้าอีกฝ่ายเข้าใจก็คงไม่เป็นไร แต่ขอบอกว่าเรื่องอย่างนี้ น้อยคนนัก ถึงจะยอมเข้าใจค่ะ

เอ้า! ถ้ารู้ยังงี้แล้วก็อย่าทำตัวไม่ดี ให้ใครเขาเขามาบอกเลิกนะจ๊ะ เตือนไว้ก่อน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    โกรธแล้ว ไม่พูดด้วย : เรื่องที่โกรธอาจมาจากความเข้าใจผิด แล้วไม่พูด กัน ก็ไม่สามารถปรับความเข้าใจกันได้
    อย่าลืมข้อนี้นะจ้ะตะเอง(อ้ายศรี)...อิอิ..
    มองต่าง..อย่างปลง