หัวข้อ: ตำหมากแอปเปิล..ค๊า

น้ำตาล
    Guest

ตำหมากแอปเปิล..ค๊า

มื่อนี้น้ำตาลสิตำหมากละกอแต่ว่าบ่มีกินตำหมากแอปเปิลไปก่อนเนาะมาเบิ่งเครื่องปรุงจ้า
    *หมากแอปเปิล
    *มะเขือเทศ
    *มะนาว
    *น้ำมะขามเปียก
    *พริกขึ้หนูสดกับแห้ง
    *กระเทียม
    *น้ำปลา

ตำพริกกับกระเทียมเลยค่ะ ตำพอแหลกแล้วกะใส่แอปเปิลไม่ต้องใส่เยอะนะคะ ถ้าทานคนเดียวเดี๋ยวไม่อร่อยใส่มะนาวลงไปบีบเสร็จใส่เปลือกลงไปด้วยค่ะอร่อยดี ตามด้วยมะเขือเทศ น้ำมะขามเปียก น้ำปลา อ้อ ปลาร้าอย่าลืม(ต่อน)ค่ะของสำคัญทีนี้โมโหใครก็กระแทกเข้าไปเลยค่ะ ฮิ ๆๆ คลุกเคล้าให้เข้ากัน ในขณะตำด้วยนะคะ
    ชิมรสตามใจชอบจ้า

เสร็จแล้วหน้าตากะเป็นแบบนี้หละจ้า//อั่นยุทางเทิ่งนะสำหรับผุมักซีกต่อนค๊าอิอิ:g:g

ขอขอบคุณภาพประกอบสวยๆและสูตรอาหารจาก "เวปไซต์ครัวไกลบ้าน"

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5
    น้ำตาล เป็นตาแซบเนาะ กินนำแน่:g:g
    ขำบางโอกาส ฉลาดเป็นบางเวลา บ้าเป็นพักๆ แต่น่ารักตลอดกาล (^_^)

หยับบบบบบบบบบบน้องอ้วน ให้อ้ายกินนำแน 8):g
    ...เปรียบแม่เช่น โคมทองของชีวิต

ช่วยชี้ทิศ ช่วยนำทาง ช่วยสร้างสรรค์

ให้ความรัก ให้ความรู้ ชูชีวัน

ลูกจึงมั่นกตัญญูบูชาคุณ..........เพื่อแม่ แพ้บ่ได้

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    จะแม่นหาเฮ้ดกินไปทั่วเนาะน้องน้ามตาล จังว่าละเนาะแนวกินสาวสำน้อย แต่ว่ามักแนวไอเดียนำอยู่แอปเปิ้ล นิ เพิ่นว่า กินมื้อละหน่วยได่ สิบ่เจ็บป่วยพะนะ..เอ๋า..เอื้อยลงโซ้ยนำจักคำเบิ่งดู๋..8)
    มองต่าง..อย่างปลง

บักแอปเปิลกินเพียว ๆ กะแซบแล่ว...ถ้าตำกะคือสิแซบหลายเน๊าะ
    สิลองเบิ่งก่อน...ปลาแดกต่อนนั่นของเด็กน้อยเด้อผุใดห้ามยาด...อิอิอิ
    :)

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    ...น้องน้ำตาลจ๋าจ๊ะ...เอื้อยเห็นแล้วหิวหลาย... ไหนเอามาซิม สัก 2 จาน ดิน้องหล้า..ชิมเดะนี่...
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ชายหล่ามาดามศรี
    มาหากินตำแอปเปิ้ลก่อน น้ำลายไหล บ่กินหลายดอกย้าน จุ๊ดๆๆๆ