หัวข้อ: +สั้นๆ ขำๆ+

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

+สั้นๆ ขำๆ+

ชาย: ประทานโทษ กี่โมงแล้วครับ วันเวลาของผมมันหยุดไปหมดเมื่อพบกับคุณ

หญิง: ไม่รู้สิคะ นาฬิกาฉันมันตายทันทีที่เห็นหน้าคุณ

ชาย: ถ้าคิดถึงคุณแล้วต้องเสียตังค์ครั้งละบาท ผมคงหมดเนื้อหมดตัวภายในวันเดียว

หญิง: ให้คิดถึงคุณแล้วได้ตังค์ครั้งละพัน ฉันยังไม่เอาเลย

ชาย: คุณท่าทางจะมีโชคนะครับ ผมเป็นหมอดู ดูดวงจากหมายเลขโทรศัพท์ บอกเบอร์มาสิครับผมจะทายให้

หญิง: ดีจังเลยค่ะ ดูให้แฟน (หรือกิ๊ก) ของฉันหน่อยนะคะ

ชาย: ผมจะต้องไปรับลอตเตอรี่มาขายแล้วล่ะครับ ความรักของคุณมันทำให้ผมตาบอดซะแล้ว

หญิง: หน้าอย่างนี้ ขายหวยเถื่อนจะเวิร์กกว่ามั้งคะ

ชาย: วาเลนไทน์นี้ไม่ต้องหาอะไรให้ผมหรอกนะ เพียงคุณคุยกับผม..ดอกไม้ก็บานเต็มหัวใจผมแล้ว

หญิง: ดูให้ดีสิคะ ที่บานน่ะดอกท้อกับหน่อแห้วหรือเปล่า

ชาย: วาเลนไทน์นี้ไม่ว่างมาเจอกันใช่ไหม ไม่เป็นไรหรอกทุกๆ วันที่ผมได้เจอคุณมันคือวันวาเลนไทน์ของผม

หญิง: เหรอคะ แต่ทุกๆ วันที่ฉันได้เจอคุณ มันเหมือนวันพฤษภาทมิฬน่ะค่ะ

ชาย: ผมทำให้คุณได้ทุกอย่าง ยกเว้นแค่...เหาะขึ้นไปบนฟ้ากับการไม่รักคุณ

หญิง: งั้นขึ้นไปบนตึกใบหยกสอง แล้วโดดลงมาซะนะคะ

ชาย: ผมมันเป็นคนไม่มีหัวใจ เพราะผมเอาให้คุณไปแล้วตั้งแต่วันที่เราพบกัน

หญิง: อ้าว ไม่รู้อะค่ะ นึกว่าหัวใจหมูเลยต้มให้หมากินไปแล้ว

ชาย: (ยื่นเครื่องตรวจฟังหัวใจส่งให้) ฟังสิครับ เสียงหัวใจของผมมันพยายามบอกอะไรคุณแน่ะ

หญิง: พอดีเสียงมดลูกของฉันมันบอกว่าไม่อยากได้คนอย่างคุณมาทำพันธุ์ค่ะ

ชาย: เมื่อคืนที่บ้านไฟดับ แต่ผมไม่ต้องใช้ไฟฉายหรือเทียนเลยครับ เพราะแค่นึกถึงคุณโลกของผมก็สว่างไสวไปหมดแล้ว

หญิง: เมื่อคืนเผลอนึกชื่อคุณขึ้นมา โลกมืดไปหมดเลยนึกว่าไฟดับซะแล้ว

ชาย: ตลอดชีวิตที่ผ่านมาของผม คุณไปอยู่ไหนมาครับ

หญิง: ยังไม่เกิดค่ะ

ชาย: ประทานโทษ คุณเคยทำให้ใครหัวใจหยุดเต้นด้วยสายตาหรือเปล่าครับ

หญิง: พยายามใช้กับคุณเป็นคนแรกค่ะ

ชาย: ผมยอมอายุสั้นลงไปหนึ่งปี แลกกับการคุยกับคุณหนึ่งนาที

หญิง: ฉันคุยกับคุณเป็นชั่วโมงก็ได้ค่ะ
    มองต่าง..อย่างปลง

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

+สั้นๆ ขำๆ+

ขำๆเด้อพี่น้อง..+สั้นๆ ขำๆ+
    คำ ความหมาย
    1. กระต่ายป่า ผู้ชายที่ดูแบ๊วๆๆ
    2. กะเทยลุ่มน้ำโขง สาวประเภทสองที่แต่งกาย แต่งหน้า
    สี สันฉูดฉาด สรีระกล้ามเป็นมัด โหนกแก้มสูง
    3. กล้านะ ช่างทำได้นะ ไม่อายเลย (กล้าพูดหรือ กล้าแต่งตัว )
    3. กิ๊ก มากกว่าเพื่อนแต่ไม่ใช่คนรัก
    4. กินส้มมา เมายา (อี)
    5. กิ๊บ เจ๋งโคตร
    6. แก่นเซี้ยวเยี่ยวราด กะเทยไม่เรียบร้อย
    7. แกสบี้ แก่โคตร
    8. กทม กะเทยเก็กแมน
    9. เกิร์ป โง่เหมือนกระบือ
    10. ขี้เม้ง ชอบวีน ชอบโวยวาย
    11. ขำๆ สนุกๆ
    12. คุณนายหอยหอม หญิงวัย 30 ขึ้นไปแต่งตัวเก่ง ไม่ทำงาน
    ช็อปปิ้งอย่างเดียว
    13. คุณพระช่วยกล้วยทอด คำอุทานเวลาตกใจ
    14. เงือก กะเทยไม่สวย
    15. ง้องแง้ง งอนกัน ทะเลาะกัน
    16. จิ๊บ เป็นอาการดีอกดีใจกระดี้กระด้าเมื่อเจอ หนุ่มหล่อ
    17. จีบี [GB] คนรับใช้ รับทำทุกอย่าง (มาจากคำว่า General เบ๊ )
    18. จีว่า แต่งตัวเวอร์ หรือแสดงแอ็กชั่นเวอร์
    19. โจ๊ะๆ จังหวะมันส์ๆ
    20. จูบู้ สาวที่แต่งตัวเซ็กซี่สุดยอด
    22. ชิลๆ ง่ายๆสบายๆ
    23. ชิว-ชิว เล็กๆ จิ๊บๆ
    24. ช่อราษฎร์ แย่งแฟนเพื่อน
    25. ซะงั้น ทำได้ไง ทำแบบนั้นเฉยเลย
    26. ซับแหมน เป็นไงพวก (มาจาก What's up man?)
    27. ซึม พวกชอบทำไม่รู้ไม่ชี้ แต่ที่แท้ตัวดีเลย
    28. เซด พูด
    29. เซอร์ ติ้สท์ๆดิบๆเถื่อนๆปอนๆ แต่เท่ห์
    30. เซี๊ยะ ยุแหย่
    31. เซี๊ยะ กิจกรรมทางเพศที่ทำร่วมกันระหว่าง คนสองคนไม่จำกัดเพศ
    32. ดัดจร ดัดจริต
    33. เด้ง ใสมาก ขาวมากเด่นมาก
    34. เดี๋ยวบั๊ดเหนี่ยว เดี๋ยวต่อยเลย
    36. ตะไบ แต่งเรื่อง
    37. ตู้ เด็กเรียน
    38. ตัวจี๊ด ตัวเล็กน่ารัก
    39. ตัวโม กระเทย
    40. ตัวแรง สาวสวยใจถึง
    41. เต่ากัดยาง ช้ามากๆ
    42. ทาก ผู้ชายที่หน้าตาไม่ดี
    43. นอย หวาดระแวง กังวล (มาจากพารานอย)
    44. น้องโบ หัวโบราน
    45. เนิบ เรื่อยๆ สบายๆ
    46. เนียน ทำได้กลมกลืน ทำแนบเนียนดีมาก
    47. เบๆ ง่ายๆ หมูๆ
    48. ปาดหน้าเค้ก หยามกันซึ่งๆหน้า
    49. ปริมณฑล คนไม่ทันสมัยและออกเชยๆ
    50. ปู๊ แฟน
    51. โปร คนที่เราหวังอยู่ คนที่แอบปิ๊ง
    52. ปวดท้องบอมม์ ปวดขี้
    53. ป๊อก งีบหลับ
    54. ป๊อด ปอดแหก
    55. ไปแรด คุณกำลังจะออกไปเผชิญโลกกว้าง !!
    56. ฝนเริ่มตั้งเค้า มีใจให้กันหรือตกหลุมรัก
    57. พกข้าวห่อ ไปต่างจังหวัดหรือไปเที่ยวไกลๆ แล้ว เอาแฟนไปด้วย
    58. เพียวเค็ม งกโคตรๆ
    59. เฟกว่ะ จอมปลอมว่ะ (มาจาก fake )
    60. เฟค ( fake ) การสร้างจินตนาการ/การหลอกตัวเอง
    61. เฟิร์มนะ ตกลงแน่นอนตามนั้นใช่ไหม
    62. ฟ้อนเล็บ กะเทยตีกัน
    63. มาดามโค เสี่ยว บัว ฝ่ายหญิง
    64. มาแว้ว มาแล้วจ้า
    65. มีเชิง ฟอร์มดีหรือเก่งในเรื่องใดเรื่องหนึ่ง
    66. มิสเปรู มีเงินเท่าไหร่ทุ่มหมด
    67. มีองค์ เรียกเพื่อนชายที่เป็นเกย์อ่ะ
    68. เยก ขี้เหร่ อุบาทว์ น่าเกลียด
    70. เล่นผีผ้าห่ม มีเซ็กส์กัน
    71. ลำยอง ผู้หญิงขี้เมา
    72. วัยรุ่นเซ็ง ไม่ถูกใจเลยน่ะสิ
    73. วิ่นวือ วุ่นวายสุดๆ
    74. วีนแตก ชอบอาละวาด ชอบโวยวาย
    75. วันนี้โปร่ง วันนี้ไม่หนีบแฟนมาด้วย
    76. สะดือด่วน ไวต่อเพศตรงข้าม
    77. สปก หนีเอาตัวรอดไปก่อนใครๆ
    80. สลิ่ม สีสันที่โคตรเข้ากัน เช่น เขียวกับชมพุ
    81. สะแอ๋ง ชอบสอดเรื่องคนอื่น
    82. สาวก แฟนพันธุ์แท้
    83. สิว-สิว เรื่องขี้ผง เรื่องเล็กๆ ง่ายมาก
    84. สุดตีน ที่สุดของที่สุด
    85. สวยเป๋อ สาวสวยแต่ซุ่มซ่าม
    86. ห่าน สวยมาก
    87. เหียก หน้าตาขี้เหร่ๆๆๆ
    88. หรูไฮ ดูดีมีฐานะ
    89. โหนว หนังโป๊ หนังเรตเอ็กซ์
    90. เหนี่ยวสักที อัดมาซะที เหนี่ยวคือต่อยตีกัน
    91. อัพน่าดู คึกน่าดู ซ่ามาก สนุกมาก
    92. อะเฟรด ทุเรศ อุบาทว์ น่าเกลียด
    93. อัฟเฟรด ทุเรศ อุบาทว์ น่าเกลียด
    94. อย่างหรอย อร่อยมาก (มาจากภาษาใต้ )
    96. อิม เป็นไปไม่ได้ (มาจากimpossible)
    97. อีนี่..กั๋นเจิ้ง วิตกจริต
    98. อีนี่..แชนเดอเลียร์ ดัดจริต ตอแหลสุดๆ
    99. อีนี่..ส้วม 400 ตะกระตะกราม (ทานข้าวแล้วขยอก เลย เหมือนส้วมระบบปั๊มลมบนเครื่องบิน)
    100. อีนี่…ตำหมาก ถ่อย สถุล เพี้ยนมาจาก ต่ำมากค่ะ
    101. อีหงส์หยก หลงตัวเอง
    102. ออนป้า ทำตัวแก่ประมาณคุณป้า
    103. ออร่า ไม่ได้อ่ะ เข้ากันไม่ได้
    104. โอ โอเค ตกลง
    105. โอ้ว! จอร์จ มันยอดมาก เจ๋งมาก / เจ๋งโคตรๆ
    106. โออิชิ เกิดอาการชาตามร่างกาย
    107. ออน ว่ะ อยากได้จัง มาจาก turn on
    คำ ความหมาย
    108. ไอ้สุย หนุ่มที่แต่งตัวเห่ยมากไม่เข้ากับเวลา และสถานที่
    109. เอาต์ ตกยุคแล้ว
    111. high blood pressure ประจำเดือนมา
    112. Login เชื่อมต่อ

บล็อก
    23

+สั้นๆ ขำๆ+

เรื่องที่1
    ทางแก้ปัญหา
    สามี: เธอพกรูปฉันไว้ในกระเป๋าเสมอ ทำไมหรอ
    ภรรยา: อ๋อ ก็ถ้ามีปัญหาอะไร ไม่ว่าจะหนักหนาแค่ไหน ฉันก็จะดูรูปเธอ
    แล้วปัญหาก็หายไปเลย
    สามี: เห็นมั้ย ว่าฉันเป็นสิ่งมหัศจรรย์สำหรับเธอขนาดไหน
    ภรรยา: ใช่ ฉันมองภาพเธอแล้วก็พูดกับตัวเองว่า “ปัญหาอะไรจะมาหนักหนากว่านี้อีกนะ”

เรื่องที่2

บ่ออธิษฐาน
    หนุ่มสาวคู่หนึ่งเดินมาถึงบ่อศักดิ์สิทธิ์ที่หลายคนมาอธิษฐานขอพร
    ฝ่ายชายเริ่มโน้มตัวไปข้างหน้า ตั้งจิตอธิษฐานและโยนเหรียญลงไป
    ฝ่ายภรรยาอยากอธิษฐานเช่นกันแต่เธอโน้มตัวไปมากเกินจนเสียศูนย์ ตกลงไปในบ่อ
    แล้วจมน้ำตาย
    สามีพูดขึ้นเบาๆว่า “ว้าว ได้ผลจริงๆด้วย”

เรื่องที่3
    เสียสละที่นั่งให้หญิง
    ลูกชาย: แม่ครับ ตอนที่อยู่กับพ่อบนรถเมล์เมื่อเช้านี้
    พ่อบอกให้ผมสละที่นั่งให้ผู้หญิงสาวคนหนึ่งครับ
    แม่: ดีจ้ะลูก ลูกทำสิ่งที่ถูกต้องแล้ว
    ลูกชาย: แต่แม่ครับ ผมนั่งอยู่บนตักพ่อนะ

Tags for this Thread