ชาย: ประทานโทษ กี่โมงแล้วครับ วันเวลาของผมมันหยุดไปหมดเมื่อพบกับคุณ

หญิง: ไม่รู้สิคะ นาฬิกาฉันมันตายทันทีที่เห็นหน้าคุณ

ชาย: ถ้าคิดถึงคุณแล้วต้องเสียตังค์ครั้งละบาท ผมคงหมดเนื้อหมดตัวภายในวันเดียว

หญิง: ให้คิดถึงคุณแล้วได้ตังค์ครั้งละพัน ฉันยังไม่เอาเลย

ชาย: คุณท่าทางจะมีโชคนะครับ ผมเป็นหมอดู ดูดวงจากหมายเลขโทรศัพท์ บอกเบอร์มาสิครับผมจะทายให้

หญิง: ดีจังเลยค่ะ ดูให้แฟน (หรือกิ๊ก) ของฉันหน่อยนะคะ

ชาย: ผมจะต้องไปรับลอตเตอรี่มาขายแล้วล่ะครับ ความรักของคุณมันทำให้ผมตาบอดซะแล้ว

หญิง: หน้าอย่างนี้ ขายหวยเถื่อนจะเวิร์กกว่ามั้งคะ

ชาย: วาเลนไทน์นี้ไม่ต้องหาอะไรให้ผมหรอกนะ เพียงคุณคุยกับผม..ดอกไม้ก็บานเต็มหัวใจผมแล้ว

หญิง: ดูให้ดีสิคะ ที่บานน่ะดอกท้อกับหน่อแห้วหรือเปล่า

ชาย: วาเลนไทน์นี้ไม่ว่างมาเจอกันใช่ไหม ไม่เป็นไรหรอกทุกๆ วันที่ผมได้เจอคุณมันคือวันวาเลนไทน์ของผม

หญิง: เหรอคะ แต่ทุกๆ วันที่ฉันได้เจอคุณ มันเหมือนวันพฤษภาทมิฬน่ะค่ะ

ชาย: ผมทำให้คุณได้ทุกอย่าง ยกเว้นแค่...เหาะขึ้นไปบนฟ้ากับการไม่รักคุณ

หญิง: งั้นขึ้นไปบนตึกใบหยกสอง แล้วโดดลงมาซะนะคะ

ชาย: ผมมันเป็นคนไม่มีหัวใจ เพราะผมเอาให้คุณไปแล้วตั้งแต่วันที่เราพบกัน

หญิง: อ้าว ไม่รู้อะค่ะ นึกว่าหัวใจหมูเลยต้มให้หมากินไปแล้ว

ชาย: (ยื่นเครื่องตรวจฟังหัวใจส่งให้) ฟังสิครับ เสียงหัวใจของผมมันพยายามบอกอะไรคุณแน่ะ

หญิง: พอดีเสียงมดลูกของฉันมันบอกว่าไม่อยากได้คนอย่างคุณมาทำพันธุ์ค่ะ

ชาย: เมื่อคืนที่บ้านไฟดับ แต่ผมไม่ต้องใช้ไฟฉายหรือเทียนเลยครับ เพราะแค่นึกถึงคุณโลกของผมก็สว่างไสวไปหมดแล้ว

หญิง: เมื่อคืนเผลอนึกชื่อคุณขึ้นมา โลกมืดไปหมดเลยนึกว่าไฟดับซะแล้ว

ชาย: ตลอดชีวิตที่ผ่านมาของผม คุณไปอยู่ไหนมาครับ

หญิง: ยังไม่เกิดค่ะ

ชาย: ประทานโทษ คุณเคยทำให้ใครหัวใจหยุดเต้นด้วยสายตาหรือเปล่าครับ

หญิง: พยายามใช้กับคุณเป็นคนแรกค่ะ

ชาย: ผมยอมอายุสั้นลงไปหนึ่งปี แลกกับการคุยกับคุณหนึ่งนาที

หญิง: ฉันคุยกับคุณเป็นชั่วโมงก็ได้ค่ะ