เจรียงจาเป็ย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ pddc54

เล่นเกมส์ Flash Game Online เจรียงจาเป็ย

เจรียงจาเป็ย

เนื้อหาอาจมีลิขสิทธิ์ ที่มา http://video.google.com/googleplayer.swf?docId=7399720932609127979&hl=en

คำร้อง
    แปลเท่าที่แปลได้นะครับ...ผิดพลาดต้องขออภัยด้วย
    ยกหัสถ์ประนม บังคงญาติชายหญิง ฟังข้าพเจ้าร้องเจรียงจาเป็ย ถ้ามีอะไรผิดพลาดต้องขอปรานีด้วย เพราะข้าพเจ้ายังหนุ่ม สงสารด้วยถ้าไม่ถูกทำนอง เพิ่งมาเจอทุกท่านครั้งแรก ขอเจรียงให้พี่น้องสนุกสนาน
    ข้าพเจ้าเป็นสุภาพบุรุษ ไม่ชอบสุรา กัญชา สงสารข้าพเจ้าด้วยชายหญิงทุกคนอย่างได้ถือสาเลย
    ต่อไปนี้ข้าพเจ้าขอร้องจำเรียงเกี่ยวกับเรื่องผู้หญิง มีหญิงบางคนไม่อยากได้สามี ....(แปลไม่ออก) ผู้หญิงบางคนอยากได้สามีเด็ก....(แปลไม่ออก) ถ้าจมูกเบี้ยว ขอให้ตาดี ผู้หญิงบางคนอยากแปลกอยากได้สามีเป็นครู ผู้หญิงบางคนอยากได้สามีเป็นนักเที่ยว แต่ถ้าดื่มสุราขอให้ดึ่มแบบเรียบร้อย...(แปลไม่ออก)
    ทุกท่านคิดดูซิ ผู้หญิงทั้งหลายคิดผิด ถ้าไม่รักข้าพเจ้าซึ่งอยู่คนเดียว แล้วจะแสวงหาเนื้อคู่ที่ไหนอีก
    (อีกคน) หยุด หยุดก่อน ทุกท่านอย่าเพิ่งเชื่อ....(แปลไม่ออก) มีภรรยาแล้วอยากได้ภรรยาอีก แบบนี้ไล่ออกไป
    ข้าพเจ้าไม่ไป แกมาจากไหน ดูข้าพเจ้าเหมือนเป็นศัตรู
    (อีกคน) ขอบอกว่าภรรยาเรียกให้กลับบ้าน ทุกท่านอย่าเชื่อนะ
    อย่ามามั่วนะ

(อีกคน) คุณพี่อย่าหน้าด้าน มีภรรยาแล้ว อย่าอวดว่าหนุ่มโสดเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pddc54; 18-07-2009 at 13:19.

คุณบุญส่ง
    Guest
    ดีครับ ฟังแล้วเพลินดี

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ som

ดีครับ

ดีครับฟังแล้วอยากไปเที่ยวกัมพูชา

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ pddc54
    ขอบคุณมากครับ ที่แวะเข้ามาให้ความเห็น ถึงแม้จะมีแค่ 2 คน ก็ตาม แต่ก็อดชื่นใจไม่ได้ ขอขอบคุณอีกครั้งครับ

เกมงเซราะเขวาฯ

sarika
    Guest
    ขอบคุณมากครับ ฟังเพลินดี

kimMong
    Guest
    โซ้มออกุนเน้อบอง โจเจิ๊ด ๆ khmer krom song สดับแล้วเสนาะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ อาเจา
    ยังมีอีกคนนะครับที่อยากจา ออกุญ คลั้ง คลั้ง แต่คนดีด จาปัย ซำอาดจนับเนอบอง

ศึกษาหาความรู้
    Suranaree University of Technology
    เนื้อหามันเกี่ยวกับอะไรครับ ช่วยบอกผมหน่อยครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ อาเจา
    ขอบคุณท่านอีกครั้งหนึ่งที่นำเสนอพลงานเช่นนี้อีก ผมเองก็ชื่นชอบบทเพลงแนวนี้อยู่แล้ว แต่หาฟังลำบากเหลือเกิน ว่างๆรบกวนท่านช่วยลงเพลงแนวนี้อีกเยอะนะครับ ขอบคุณจากใจจริง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มบุรีรัมย์
    ขอบคุณครับ ถ้าแปลได้น่าจะไพเราะเอาการ
    ชอบฟังครับเพราะผมก็มีเชื้อสายแขมร์......8)