หัวข้อ: กำลังใจที่อยากให้รู้

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลูกน้ำชี

กระพริบตา

อย่าท้อถอยน้อยใจในความหลัง
    ในเมื่อยังมีลมปราณสานชีวิต
    ที่แล้วมาสิ่งใดไปพลาดผิด
    อย่ายึดติดให้มุ่งสร้างหนทางใหม่ฯ

อาจมีท้อมีถอยในบางครา
    โปรดหันมาบ้านมหานี้มีให้
    ยามมีทุกข์จะเฝ้าเติมกำลังใจ
    จากเพื่อนในโลกไซเบอร์เสมอเลยฯ

:):):):):)

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17
    กลับมาอ่านกลอนเก่า เก่า
    เคยเหยอกเย้าอ้อนวอนผ่านอักษร
    ตอนนี้หลายคนมาจากจร
    คนทิศอุดรสุดเหงา เศร้าในอุรา

.........................................

หนึ่งแรงใจส่งถึงเธอคนแดนซากุระ
    เรียงร้อยสระบอกเธอว่าฉันห่วงใย
    ฝากผ่านสายลมส่งไปถึงคนไกล
    ห่วงมากรู้ไหมจากหนึ่งกำลังใจให้เธอ

ฝากถึงพี่มิค พี่วาส และพี่ๆๆอีกหลายคนทีญี่ปุ่นนะค่ะ
    ดูแลสุขภาพตัวเอง และขอให้ทุกคนปลอดภัยนะค่ะ
    "รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    อยากคลิ๊กปุ่มขอบคุณแต่ไม่มี หรือว่าหมดอายุไขการขอบคุณหรือผมหมดโควตา...
    จึงขออนุญาตขอบคุณย้อนไปถึงวันแรกที่โพสต์เลยนะครับ เพราะเป็นครั้งแรกที่อ่าน
    กระทู้นี้ครับ...

หากเก็บซ่อนกำลังใจไว้
    ใครคงไม่ง่ายจะได้เห็น
    ทั้งที่มีมากมายที่ใจเป็น
    คงไม่เห็นสิ่งมีอยู่ในใจ...

... คืนนี้คิดอะไรไม่ออกเลย กลอนแต่ละท่านมีชีวิตนะครับ ...
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

Tags for this Thread