หัวข้อ: วิธีเขียนจดหมายรักให้ได้ผล

บ่าวผี
    Guest

วิธีเขียนจดหมายรักให้ได้ผล

ผมชอบคุณมากๆเลย พูดได้ว่าถึงขั้นรักคุณเข้าแล้วนะ
    เวลาอยู่กับคุณทำให้ผมรู้สึกอบอุ่นมีความสุขอย่างบอกไม่ถูก
    เพราะฉะนั้นผมถึงเขียนจดหมายฉบับนี้ให้คุณ หวังว่าคุณจะยอมรับความรักของผม
    อยู่เคียงคู่ผมไปจนชั่วฟ้าดินสลาย…
    แต่ว่า คุณยังไม่ต้องรีบตอบผมก็ได้ ผมจะเล่าเรื่องบางเรื่องให้คุณฟังก่อน…
    เมื่อประมาณ 5 ปีที่แล้วได้มั้ง มีผู้หญิงผู้โชคดีคนหนึ่งดังเช่นคุณ
    ได้รับจดหมายรักจากผมฉบับหนึ่งเช่นเดียวกันกับคุณ…
    ในตอนนั้นเธอตอบผมว่า “ขอโทษนะ ฉันรู้สึกว่าคุณกับฉันไม่สามารถเป็นไปได้มากกว่าเพื่อน” ผมเสียใจมากเมื่อได้ยินคำตอบเช่นนี้ ผมจึงหั่นเธอออกเป็นท่อนๆเก็บไว้ในตู้เย็นที่บ้านผม…
    และก็ 4 ปีก่อน ผมหนีออกมาจากความเศร้าเมื่อ 5 ปีก่อนนั้นได้แล้ว
    และเขียนจดหมายหนึ่งฉบับให้แก่หญิงสาวผู้โชคดีอีกคนหนึ่ง…
    คำตอบของเธอคือ “ฉันมีแฟนอยู่แล้ว”
    ผมจึงนัดแฟนเธอออกมาเจรจากันตัวต่อตัว
    เมื่อเขาเผลอ ผมจึงใช้ก้อนอิฐทุบหัวเขาจนตายแล้วยัดไว้ในถังใส่ปูนซีเมนต์ทิ้งลงทะเลไป
    หลังจากนั้น ผมก็ใช้ยาพิษฆ่าเธอตาย แล้วแช่ฟอร์มาลีน เก็บร่างเธอไว้ในห้องใต้ดินบ้านผม…
    3 ปีก่อน ผมหาแฟนสาวได้คนนึง แต่ไม่นานเธอก็โวยวายขอเลิกกับผม
    ผมไม่ต้องการให้เธอจากไป จึงใช้เชือกรัดคอเธอตายแล้วผูกไว้ที่เพดานบ้านผม…
    หลังจากนั้น ผมรู้สึกว่าผมไม่เหมาะที่จะมีคนรักได้ จึงปิดหัวใจตัวเองไว้
    เวลาผ่านมาได้ 2 ปี ผมได้พบกับคุณ คุณได้เปิดหัวใจอันว้าเหว่ของผมแล้ว...
    ตอนนี้ คุณสามารถตัดสินใจตอบผมได้แล้ว

คุณรักผมไหม?

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5
    จักสิเขียนไปใสเนาะ หาหม่องส่งบ่ได้แมะ หรือสิเขียนอ่านเองแหละอ้ายบ่าวผี ::)::)
    ขำบางโอกาส ฉลาดเป็นบางเวลา บ้าเป็นพักๆ แต่น่ารักตลอดกาล (^_^)

น้ำตาล
    Guest
    อ้วนเอ่ยบ่มีหม่องส่งกะส่งมาให้น้ำตาลกะได้เด้ออ้วน..น่าฉงฉาร....

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จ๊ะเอ๋
    ถ้ามีผู้ชายมาถามคำถามนี้ ...คิดให้ดีก่อนจะตอบนะคะ ตอบดีๆกะตายอ่ะ ::)::) ขำๆ จริงๆแล้วกะรักน่ะผมน่ะ บ่งั่นบ่หาแนวมาบำรุงผมดอกจ้าอ้ายผี

รักฮั่นแล่ว ย่านเป็นศพเนาะ
    *(๏?ิ_?ิ๏)* เมื่อตะวันนิทรา ฟ้าจะรอพบจันทร์ ฉันจะฝันถึงเธอ *(๏?ิ_?ิ๏)*
    ?W?lcom? T๐ Baanmaha.Com?

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มนาจาน
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ จ๊ะเอ๋
    ถ้ามีผู้ชายมาถามคำถามนี้ ...คิดให้ดีก่อนจะตอบนะคะ ตอบดีๆกะตายอ่ะ ::)::) ขำๆ จริงๆแล้วกะรักน่ะผมน่ะ บ่งั่นบ่หาแนวมาบำรุงผมดอกจ้าอ้ายผี
    รักผมไหม? ::)::)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จ๊ะเอ๋
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มนาจาน
    รักผมไหม? ::)::)
    ว่าไปอีกหล่ะ อิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวชัยภูมิ
    อ่าวๆ บ่าวผี ออกแนวข่มขู่เขาแล้วเนี้ย ถ้าเขาบ่อฮัก กะคงสิตาย

บ่าวผี
    Guest
    มันเป็นเทคนิค อิอิ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    ใครบ่รัก กะบ้าแระจ้า...ชะตาขาดเด้..นั้น :)
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน