หัวข้อ: ส่วนผสมของเหล้า สูตรของพระพยอม

proysai
    Guest

ส่วนผสมของเหล้า สูตรของพระพยอม

ส่วนผสมของเหล้า

วันหนึ่งไอ้ขี้เมามันเดินเข้ามาหาพระในวัด... มันบอกว่าหลวงพี่ชอบด่าคนกินเหล้า... ว่าโง่ยิ่งกว่าหมา... อยากจะทดสอบหลวงพี่หน่อย... ที่หลวงพี่บอกว่าเหล้าไม่ดีนะ... หลวงพี่รู้หรือเปล่าว่า... เหล้านะมีส่วนผสมอะไรบ้าง...?
    หลวงพ่อก็ตอบไปว่า..เรื่องง่ายๆ... ทำไมพระจะไม่รู้ คนโบราณเขาเล่าว่า... เหล้ามันผสมด้วยเลือดสัตว์ 5 ชนิด... คือ...

1. เลือดเสือ... กินเข้าไปแล้วดุมาก...มึงช่วยหามกูไปตีกับมันหน่อย...
    2. เลือดงู... ....กินแล้วเดินไม่ตรงทาง...คดไปคดมา...
    3. เลือดนก......กินแล้วคุยทั้งวันทั้งคืน...ไม่รู้เอาเรื่อ! งอะไรมาพูด...
    4. เลือดหมู..... กินแล้วนอนตรงไหนก็นอนได้...หมาเลียปากก็ไม่รู้สึก...
    5. ! เลือดหมา....กินแล้วเห่าตะพึด...กระทั้งลูกเมียตัวเองมันก็จะกัด...
    พูดเสร็จอาตมาก็รีบเดินเข้ากุฏิ...เพราะพระไม่มีประกันชีวิต.. :g
    (จากคำเทศนาของพระพิศาลธรรมพาที (พระพยอม กัลยาโณ

s.lawan
    Guest

thank

ขอบคุณหลายๆครับ ผมสิก๊อปปี้ไปไว้อ่าน เตือนใจกะของ แต่กะสิกินคือเก่าหั่นหล่ะ คือสิบ่อเซาดอก เพราะว่าลงทุนมาหลายแล้ว::)

บ่าวโยธา
    Guest
    แม่นครับผม

ผมบ่กินเหล้าครับ

ย่านกินแล่วเป็นคือเพิ่นว่า

8)::)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บักเซียงเหมี่ยง
    6 เลือดเจ้าของ ถืกเมียตีหัวแตกนั่นหนา::)::)::)::)::)

Super Moderator
    Guide & Photographer
    สัญลักษณ์ของ เจ้าซายน้อย

พบปะพูดคุย