หัวข้อ: เรื่องของช่าง

คนเมืองเก่า
    Guest

ไม่ฮิตเท่าไหร่ เรื่องของช่าง

มีช่างปูน ช่างไม้ และช่างไฟฟ้าสามคนนั่งคุยกันถึงเรื่องความเก่าแก่ในอาชีพของแต่ละคน

ช่างปูน "พวงเอ็งรู้มั๊ยว่าข้าน่ะเคยสร้างพีรามิดมาแล้ว"
    ช่างไม้ "ของเอ็งนะรึ รู้มั๊ยว่าข้านะเคยสร้างเรือของโนอาร์เพื่อช่วยชีวิตมนุษย์และสัตว์ต่างๆมาแล้ว อาชีพของข้านะเก่าแก่ที่สุด"
    ช่างไฟฟ้านั่งอมยิ้มแล้วกล่าวว่า
    "ในวันที่พระเจ้าได้สร้างโลก และได้ตรัสว่า เราจะประทานแสงสว่างให้กับโลกใบนี้รู้ไหมว่าเรานะได้เดินสายไฟฟ้าไว้หมดแล้ว"

เรื่องของช่าง

บ่าวโยธา
    Guest
    ผมก็ช่างครับ:g:g

หนุมาน
    Guest
    ผมช่างปัันดินเหนียว แล้วเจ้าว่าเจ้ายืนอยู่เทิงอีหยัง ข้อยเด้ปั้นโลก ::) ::)