หัวข้อ: เพื่อนตาย(จริงๆ)

อินแฮง
    Guest

อายหน้าแดง เพื่อนตาย(จริงๆ)

คำว่า "เพื่อน" ฟังแล้วทุกคนรู้สึกยังไงครับสำหรับผมคำๆนี้มีความหมายมากครับเพื่อน
    อยู่ข้างเราทุกสถานการณ์ เพื่อนเป็นท่อน้ำเลี้ยงของเรา เป็นที่ระบายอารมณ์ที่เน่าเสียของเรา มีอีกหลายอย่างครับทุกคนก็รู้ เอาเป็นตัดมาฉากสำคัญเลยนะครับ อยู่มาวันหนึ่ง เช้านั้นผมกับเพื่อนอีกคนที่บ้านใกล้กัน รีบวิ่งไปโรงเรียนเนื่องจากว่ามันสายมากพอมาถึงสะพานใกล้โรงเรียนมองไปอีกฝั่ง ไอ้เบิ้ม(เพื่อนตายของผม) มันยืนทำหน้าหมดอาลัยตายซาก ก็ไม่รู้มันย์นทำไมแต่ด้วยเวลาที่จำกัดก่อนรีบวิ่งไปต่อเพื่อหั้ยทันแถว ก็เลยจัดการด่ามันไปหนึ่งฉากมันยังนิ่งไม่เหมือนแต่ก่อนลองมีใครว่ามันคำเดียวมันสวนกลับมาเป็นสิบแต่วันนี้ไม่ครับ แล้วมันก็ยืนเอ๋อต่อไป พอมาถึงแถวก็พบว่าเพื่อนๆทุกคนร้องไห้กันหมด ไอ้สี มันเห็นผมยืนไม่รู้อะไรมันจึงเดินเข้ามาหาผม และกระซิบเบาๆข้างหูผมว่า เพื่อนมึงตายแล้วผมเลยถามมันไปว่าเพื่อนคนใหนตายอยู่กันครบมันบอก ไอ้เบิ้ม มันตายแล้ว ผมสะอึกเป็นไปไม่ได้เมื่อกี้ผมยัง. พอฝังเรื่องจากอาจารย์ ผมเสียใจมากแต่ขนาดมันตายมันยังมาปรากฎตัวไห้เห็น ลืมไม่ลงจริงๆ (สมัยป.6)

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    โอ่ว ..เป็นประสบการณ์ที่จำบ่ลืมเลยเดะเนาะ คั่นพ้อเเบบนิกะเเล่นบ่คิดชีวิตหละเนาะ 555+
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

มันเป็นเรื่องเศร้าที่ทำใจยากส์กับการจากไปของคนที่เรารัก
    ซึ่งบ่วันกลับมาอีกแล่ว...ทุกคนกะต้องเจอหนีบ่พ้นเราจะต้อง
    ยอมรับมันให้ได้...เพราะนั่นมันคือความจริง...การเกิดแก่
    เจ็บตายเป็นทุกข์เน๊าะ....เศร้าจัง...และกะเสียใจนำจ้า