คาถากันผี

พุท ธัง กันจะ - ธรรม มัง กันจะ -สังฆัง กันจะ - นะระ นะจะ

พุท ธะ คุณ ณัง - ธรรมมะ คุณณัง - สังฆะ คุณณัง

พุท โธ ภัณ ทะนะ จิตตัง - ธรรมโม ภัณ ทะนะ จิตตัง - สังโฆ ภัณ ทะนะ จิตตัง

เอวัง อายุตโต โส ตะลา- อิติกันนะ - อิติ กันนา

..........................................................................................................

ก่อนสิท่องกะให้ รวบรวมสมาธิก่อนครับ แล้ว พนมมือท่องคาถา รับรอง ใจอุ่นขึ้นมาทันทีครับ ลองเบิง บ่าว ปอ เอามาจากหนังสือใบลาน อิพ่อใหญ่ บ่าว ปอ เองครับ คิดย่านผียามได๋ ท่องเลยครับ