หัวข้อ: คาถากันผี

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ดีเจปอ บ้านมหา

Gvideo คาถากันผี

คาถากันผี

พุท ธัง กันจะ - ธรรม มัง กันจะ -สังฆัง กันจะ - นะระ นะจะ

พุท ธะ คุณ ณัง - ธรรมมะ คุณณัง - สังฆะ คุณณัง

พุท โธ ภัณ ทะนะ จิตตัง - ธรรมโม ภัณ ทะนะ จิตตัง - สังโฆ ภัณ ทะนะ จิตตัง

เอวัง อายุตโต โส ตะลา- อิติกันนะ - อิติ กันนา

..........................................................................................................

ก่อนสิท่องกะให้ รวบรวมสมาธิก่อนครับ แล้ว พนมมือท่องคาถา รับรอง ใจอุ่นขึ้นมาทันทีครับ ลองเบิง บ่าว ปอ เอามาจากหนังสือใบลาน อิพ่อใหญ่ บ่าว ปอ เองครับ คิดย่านผียามได๋ ท่องเลยครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บักเซียงเหมี่ยง
    ดีคับผมแฮงเป็นคนย่านผี8)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ นวรัตน์
    8) แถมให้อีกคาถา

คาถาป้องกันผี
    นะโมพุทธายะ มะพะ ทะนะ ภะ กะ สะ จะ
    สัพเพทวาปีสาเจวะ อาฬะวะกาทะโยปิยะ
    ขัคคัง ตาละปัตตัง ทิสวา สัพเพยักขา
    ปะลายันติ สักกัสสะ วะชิราวุธัง
    เวสสุวัณณัสสะ คะธาวุธัง
    อะฬะวะกัสสะ ทุสาวุธัง
    ยะมะนัสสะ นะยะนาวุธัง
    อิเมทิสวา สัพเพยักขา ปะลายันติ

ใช้สวดภาวนาเมื่อเกิดความกลัวผีขึ้นมา วิญญาณจะไม่มารบกวนเข้าใกล้

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ bootchai

โกรธแล้วน่ะ คาถา

ขอบคุณครับ ข่อยกะย่านผีหลาย บัดนี่สิอัดเทปใว้เวลาย่านผีสิเปิดแฮงๆเลย(จำบ๊อค่อยได้)::)::)