หัวข้อ: ประเทศไทยรับรางวัล ประเทศท่องเที่ยวยอดนิยม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

ประเทศไทยรับรางวัล ประเทศท่องเที่ยวยอดนิยม

ประเทศไทยรับรางวัล ประเทศท่องเที่ยวยอดนิยมสวีเดนพร้อมได้รับรางวัลที่ 3 ประเภทงาน ส่งเสริมท่องเที่ยวดีเด่น
    สถานเอกอัคราชทูต ณ กรุงสตอกโฮล์ม รายงานว่า นิตยสาร Travek news ซึ่งเป็นนิตยสารชั้นนำ ด้านการท่องเที่ยวของสวีเดน
    รายงานว่า ประเทศไทย ได้รับรางวัลประเทศท่องเที่ยวยอดนิยม โดยมี นายมานิตตย์ บุญฉิม ผอ.การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทยเป็นตัวแทนเข้ารับรางวัล นอกจากนี้ ประเทศไทย ยังได้รับรางวัลที่ 3 ประเภทงาน ส่งเสริมท่องเที่ยวดีเด่น ซึ่งงานดังกล่าวจัดขึ้น เป็นปีที่16 และมีการมอบรางวัลให้กับอุตสหกรรมการท่องเที่ยวประจำปีของสวีเดน โดยจะมีการลงคะแนน ของคณะกรรมการ จำนวน 650 คน ซึ่งประเทศไทย ได้รับรางวัลดังกล่าวติดต่อกันปีที่ 6 แล้ว ซึ่งแสดงให้เห็นความนิยมของนักท่องเที่ยวสวีเดนที่มีต่อประเทศไทยเป็นอย่างดี
    ประเทศไทยรับรางวัล ประเทศท่องเที่ยวยอดนิยม

coco
    Guest
    ใช่คะ ถึงแม้ช่วงนี้เพื่อนบ้านเราอย่างลาว เวียตนามจะโปรโมตการท่องเที่ยวของเขาอย่างมาก แต่เท่าที่คุยกับนักท่องเที่ยวที่ไปมานะคะ เขาบอกว่า ยังไงก็ไม่เหมือนเมืองไทยคะ เพราะ เมืองไทยเรามีอย่างหนึ่งที่มีเสน่ห์ เขาบอกว่าคือ คนไทยเรานี่เเหละ ยิ้มง่าย อัศยาศัยดี เป็นมิตรคะ น่าภูมิใจนะคะ แล้ว นักท่องเที่ยวก็มีเพิ่มขึ้นนะคะแต่ละปี ไม่มีลดลงคะ เพราะ ปากต่อปากที่นักท่องเที่ยวบอกต่อๆๆๆๆๆกันนี่แหละคะ ดีใจคะ ดีใจคนไทยใจดี ประเทศไทยน่าอยู่คะ

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom
    ยอดเยี่ยมมากครับประเทศไทยจงเจริญ....:g

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ นวรัตน์
    เย้ เย้ ประเทศไทยสุดยอด ประเทศไทยจงเจริญ 8) :g