หัวข้อ: งานประเพณีแห่เทียนพรรษาอุบลราชธานี ประจำปี 2551

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pui.lab
    ท่านจง นั่งเครื่องบินไปนำปุ้ยกะได้ถ้าย่านน้ำมันรถแพงกำลังสิหาคนนั่งไปนำ

เครื่องบินติดแก๊สบ่อคับเอื้อยปุ้ย...บ่อก้านั่งนำดอกย่านระเบิดกลางทาง
    น้องเดียร์สิไห่นำ..

อ้ายหล่อเอ้ย...ปีนี่อย่าลืมภาพสวยๆอีกเด้อจ้า...ถ่ายภาพงามๆมาฝากอีกแหน่....
    คั่นวาสนามีปีหน้าติ๋มสิกลับไทย2ครั้ง...เดือนมีนาคมงานบ้านมหาพาแลงกลับคนเดียว1อาทิตย์
    เดือนกรกฏาคมกลับพร้อมลูกสาวมาลีน่า4อาทิตย์...สิได้ถือโอกาสไปเที่ยวงานแล้วกะพาหลานไปยามอ้ายหล่อพร้อม...
    คึดอยู่ว่าอยากไปเห็นงานแห่เทียนที่ยิ่งใหญ่แบบนี่....ขอบคุณภาพสวยๆจากอ้ายหล่อร้อยเมตรจ้า...
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ชายหล่ามาดามศรี
    ขอเชิญชวนพี่ๆๆน้องๆๆ ชาวบ้านมหาทุกท่าน ร่วมงานแห่เทียนของจังหวัดอุบลนำกันเด้อคราฟ ผู้ที่ไปกะขอให้มีแต่ความสุขความม่วนชื่นได้เบิ่งต้นเทียนที่สวยงาม ส่วนคนที่บ่ได้ไปกะถ่าเบิ่งรูปนำเผิ่น ขอให้มีความสุขกับการเที่ยวชมจังหวัดอุบลเด้อคราฟ

คนเมืองเมย
    Guest
    คิดฮอดเมืองอุบล ปีนี้ว่าสิไปเบิ่ง คือว่าจัดยิ่งใหญ่กว่าคู่ปีแท้

K_UBON
    Guest
    คือสิจัดใหญ่น้อ ปีนี้ คึดฮอดสาวเมืองดอกบัวแท้

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ดีเจปอ บ้านมหา
    ถ้าเห็นดีเจปอ กะทักทายเเนเด้อพี่น้อง พุ้นเเล๋ว เว่า ปานเผิ่นสิได้ไป

55555555555555555 ปีกลายไปมาเเล้วครับ ปีนี่ พักใว้ก่อน

อยากไปคือกันล่ะครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    โคราชกะเป็นอีกนึงทางเลือกสำหรับท่านที่บ่สะดวกเดินทางไปไกลฮอดอุบล ...ขบวนแห่บ่ได้ยิ่งหย่อนไปกว่ากันเลยจร๊า.... http://www.baanmaha.com/community/sh...t=13937&page=2
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3
    ไผ๋อยากสิพ้อ lukhin_inter กับ Tikky โตเป็นๆ ::)

ปีนี้เฮามีนัดกันอยู่ ทุ่งศรีเมือง ยามแลง วันที่ 17 เด้อค๋า (t
    :heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    ปปว2.กับ ปปว.3 อย่าลืมซื้อหมูยอห่อใบตองกล้วยเมืองอุบลฯมาฝากแหน่เด้อ..//ปปว.3 (น้องลูกหินซื้อเค็มหมากนัดเมืองอุบลนมาฝากแหน่เด้อน้อง)หากินยากมากนะนั้น... หมายเหตุ ปปว.2-3 ห้ามไปป่วนงานแห่เทียนเขาเด้อ ถ่ายรูปมาลงบ้านมหาเยอะๆก็พอ เน้นรูปผู้สาวงามเมืองดอกบัว อิอิๆๆ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ pakinaim
    Price of Songkla University
    (t ผมไปครับผม เจอกันอุบล เด้อครับ ขึ้นรถหมอชิต คืนนี้ 21.00 อ่า ครับ ป๋ม โชคดีได้จองตั๋ซรถ 99 24 ที่นั่งไว้ครับ ล้หมุน 21.00 ครับ ถ้ามีโอกาสจะถ่ายรูปผู้สาวอุบลมาฝากเด้อครับ ......

แต่ ว่า ยังบ่มีตั๋ซรถกลับเย้อออ อ่าครับ รถใครว่างขอกลับมานำได๋บ่ครับ อิอิอ

แล้วเจออกันนะครับ .ที่อุบลลลล(t

/// นาย คิม ซอง จู

Tags for this Thread