หัวข้อ: ACDsee ของผม สีเพี้ยน แก้อย่าไรครับ

Sodaza
    Guest

Re: ACDsee ของผม สีเพี้ยน แก้อย่าไรครับ

Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สาลิกาลาคอน
    ACDsee ของผม สีเพี้ยน คือ เมือเปิดดูรูป ส่วนที่เป็นสีขาว หรือส่วนที่สว่างมากๆ จะเห็นเป็นสีแดงแสด ในขณะที่เปิดดูภาพเดียวกันด้วยโปรแกรมอื่นๆ ก็เป็นปกติ แก้อย่าไรครับ
    ตอนแรกคิดว่าเป็นที่โปรแกรม ก็เลยลงโปรแกรมใหม่ แต่ก็ยังมีปัญหาอยู่อีก เริ่มแรกผมใช้เวอร์ชั่น 6 ปัจจับัน ใช้เวอร์ชั่น 8 ก็ยังมีปัญหาอยู่ ทั้งที่แผ่นโปรแกรม แผ่นเดียวกันลงเครื่องอื่น ๆ แต่เครื่องอื่นไม่มีปัญหา

ช่วยผมที
    ไม่ต้องขนาดทำการลงWindows ใหม่ก็ได้แต่เข้าโปรแกรมACDsee ตามปกติ แล้วให้สังเกตตรง Title Bar บนโปรแกรมจะเจอรูปดอกไม้ สี เขียวสีแดง คุณเผลอไปคลิกโดนรูปดอกไม้ สีแดงละมั่งมันถึงเกิดอาการส่วนที่เป็นสีขาว หรือส่วนที่สว่างมากๆ จะเห็นเป็นสีแดงแสด ดังนั้นวิธีแก้คือให้คลิกตรงรูปสีแดง นั้นแหละจากนั้นปุ๋มมันจะเด้งกลับมาแบบว่าพื้นที่ รูปดอกไม้ ทั้ง 2 ดอกมันมีเรียบๆๆเสมอกันอะเป้นแก้ไขปัญหานี้ได้แล้ว ลองทำตามผมว่าดูนะครับดีกว่าที่จะไปลงWindows ใหม่ใช่เสียเวลาแต่ต้องลงโปรแกรมนับ 10 ๆๆตัวนั้นไม่ใช่เรื่องที่ดีเลย

YoungManSakolnakhorn
    Guest

Re: ACDsee ของผม สีเพี้ยน แก้อย่าไรครับ

คงไม่ต้องแนะนำแล้วมั่ง เขาซื้อคอมใหม่แย้ว Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ

Re: ACDsee  ของผม สีเพี้ยน  แก้อย่าไรครับ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Xmors Hacked
    ไม่ต้องขนาดทำการลงWindows ใหม่ก็ได้แต่เข้าโปรแกรมACDsee ตามปกติ แล้วให้สังเกตตรง Title Bar บนโปรแกรมจะเจอรูปดอกไม้ สี เขียวสีแดง คุณเผลอไปคลิกโดนรูปดอกไม้ สีแดงละมั่งมันถึงเกิดอาการส่วนที่เป็นสีขาว หรือส่วนที่สว่างมากๆ จะเห็นเป็นสีแดงแสด ดังนั้นวิธีแก้คือให้คลิกตรงรูปสีแดง นั้นแหละจากนั้นปุ๋มมันจะเด้งกลับมาแบบว่าพื้นที่ รูปดอกไม้ ทั้ง 2 ดอกมันมีเรียบๆๆเสมอกันอะเป้นแก้ไขปัญหานี้ได้แล้ว ลองทำตามผมว่าดูนะครับดีกว่าที่จะไปลงWindows ใหม่ใช่เสียเวลาแต่ต้องลงโปรแกรมนับ 10 ๆๆตัวนั้นไม่ใช่เรื่องที่ดีเลย
    รู้ไหมครับว่าแฮ็กอันนี้ไงhttp://www.baanmaha.com/forums/index...html#msg113719
    เสียดายความดีที่มีให้
    เสียดายหัวใจและเวลา
    เสียดายที่ที่โดนหลอกตลอดมา
    เสียดายคุณค่าความจริงใจ

Tags for this Thread